Samfélagsmiðlar

Sjö af hverjum tíu sætum skipuð farþegum á nýju flugleiðinni

Boeing Max8 þota Icelandair við flugstöðina í Raleigh-Durham.

Icelandair býður upp á áætlunarflug til fjórtán áfangastaða í Norður-Ameríku og allir nema einn hafa áður verið hluti af leiðakerfi félagsins.

Eina viðbótin er Raleigh-Durham í Norður-Karólínufylki Bandaríkjanna en fyrsta ferðin þangað var á dagskrá þann 12. maí. Síðan þá hefur Icelandair flogið til bandaríska flugvallarins fjórum sinnum í viku og samtals nýttu 2.634 farþegar sér þessar ferðir í maí samkvæmt tölum frá flugmálayfirvöldum í Raleigh-Durham.

Það þýðir að 69 prósent sætanna í ferðum Icelandair hafi verið bókuð í maí samkvæmt útreikningum Túrista. Til samanburðar var sætanýtingin í alþjóðaflugi Icelandair í maí 74 prósent.

Icelandair notar minnstu þoturnar sínar, Boeing Max8, í ferðirnar til Raleigh-Durham en í þeim eru aðeins sæti fyrir 160 farþega. Til samanburðar eru 183 sæti í gömlu Boeing 757 þotunum sem hafa verið uppistaðan í flugflota Icelandair síðustu áratugi.

Og þess sjást merki í sumaráætlun Icelandair fyrir næsta ár að stjórnendur félagsins sjá tækifæri til í frekari umsvifum í Norður-Karólínu. Ferðunum til Raleigh-Durham verður nefnilega fjölgað úr fjórum í fimm í viku samkvæmt bókunarvef flugfélagsins.

Fréttin var uppfærð og vegna villu við samlagningu. Í fyrri útgáfu var talað um 92 prósent sætanýtingu en raunin er s.s. 69 prósent nýting. Beðist er velvirðingar á þessari villu.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …