Samfélagsmiðlar

Verkföll ekki ástæða fyrir breytingum á Frakklandsflugi Icelandair

Kröfuganga franskra flugvallarstarfsmanna á Charles de Gaulle flugvelli í gær.

Starfsmenn á Charles de Gaulle flugvelli í París lögðu niður störf í gær og fyrradag og kröfðust kjarabóta vegna aukins álags. Vegna ástandsins þurfti að aflýsa fjórðu hverri flugferð frá þessari stærstu flughöfn Frakklands.

Þessar aðgerðir franskra flugvallarstarfsmanna eru þó ekki ástæða þess að Icelandair felldi niður þrjár af fjórum ferðum sínum til Parísar í gær að sögn Ásdísar Pétursdóttur, upplýsingafulltrúa flugfélagsins. Hún segir að aðlaga hafi þurft flugáætlunina vegna tafa á afhendingu flugvéla úr viðhaldsverkefnum og eins vegna mikilla seinkunnar á afgreiðslu á ákveðnum flugvöllum. Það hafi valdið röskunum sem hafi haft keðjuverkandi áhrif.

„Við höfum því þurft að fella niður einstaka flug en öflug flugáætlun og mikil tíðni á vinsælustu áfangastaði okkar hefur gert okkur kleift að leysa þetta að mestu leyti með því að sameina flug innan dagsins. Aðaláhersla okkar er á að slíkar breytingar hafi sem minnst áhrif á farþega og að koma öllum á sinn áfangastað sem fyrst, helst samdægurs,“ útskýrir Ásdís og bætir við að Parísarflugið sé gott dæmi um þetta því vegna tíðra ferða Icelandair þangað þá sé hægt að koma farþegum í önnur flug.

Auk Icelandair þá bjóða Transavia og Play upp á tíðar ferðir milli Íslands og Parísar. Það fyrrnefnda flýgur frá Orly flugvelli og þar urðu engar tafir vegna ástandsins á Charles de Gaulle. En brottför Play þaðan í gær seinkaði um rúmlega klukkutíma.

Nýtt efni

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …

Á fimmta hundrað flugvallarstarfsmenn í Ósló og Bergen munu leggja niður störf á miðnætti ef ekki nást samningar um nýjan kjarasamning. Viðræðurnar stranda aðallega á kröfum um bætt lífeyrisréttindi og aukin veikindarétt að því segir í frétt Norska ríkisútvarpsins. Ef til verkfalls kemur er viðbúið að það hafi mikil áhrif á umferðina um flugvellina í …