Samfélagsmiðlar

Virði íslensku flugfélaganna hækkar en áfram falla hlutbréfin í hinum

Icelandair er nærri 82 milljarða króna virði í dag.

Finnair kynnti í vikunni uppstokkun á rekstrinum enda telja stjórnendur þess ljóst að það verði bið eftir því að loftrými Rússa opnist á ný. Það verður því áfram dýrt og flókið að halda úti tíðum ferðum til Austurlanda fjær frá Helsinki.

Finnarnir ætla því að reyna að draga úr kostnaði eins mikið og hægt er og útlit er fyrir að starfsfólki fækki. Hlutabréfin í finnska flugfélaginu lækkuðu í vikunni eins og þau hafa gert að undanförnu.

Það sama gerðist hjá SAS en það félag á í alvarlegum vanda. Stjórnendur þess sækjast nefnilega eftir því að komast í bandarískt greiðsluskjól svo hægt sé að ráðast í umfangsmikla fjárhagslega endurskipulagningu.

Það sem af er ári hefur gengi Finnair lækkað um 34 prósent og SAS um 57 prósent.

Eins og staða er í dag er Norwegian stærsta flugfélag Norðurlanda ef horft er til fjölda farþega. Þar á bæ tók fjárhagurinn miklum breytingum í heimsfaraldrinum því langstærsti hluti skuldanna var afskrifaður. Félagið er því að ná vopnum sínum á ný en engu að síður hafa bréf félagsins lækkað um 17 prósent eftir að tilkynnt var um 20 milljarða kr. hagnað á öðrum ársfjórðungi. Afkoman stóð ekki undir væntingum og bréfin í Norwegian héldu áfram að lækka í vikunni.

Sömu sögu má segja af gengi hlutabréfa í nýliðunum Flyr og Norse. Markaðsvirði Icelandair og Play hækkaði aftur á móti umtalsvert í vikunni en óseldu sætin í þotum félaganna tveggja voru færri í ágúst en raunin var hjá hinum norrænu félögunum eins og Túristi fjallaði um.

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …