Samfélagsmiðlar

Efna til fundar um sjálfbærni í ferðaþjónustu

Frá Siglufirði.

Nýársmálstofa ferðaþjónustunnar fer fram föstudagsmorgun og að þessu sinni verður fjallað um framtíð greinarinnar á sjálfbærum grunni eins og segir í tilkynningu.

„Á árinu 2023 ætlum við að stilla linsuna inná sjálfbærni og tækifærin sem við stöndum frammi fyrir þegar
kemur að nýsköpun og vöruþróun í ferðaþjónustu sem byggir á sterkum sjálfbærni grunni. Við sem
vinnum náið með ferðaþjónustu á Íslandi þorum að fullyrða að þau fyrirtæki sem eru ekki komin með málefni sjálfbærni fremst í forgang verði ekki líkleg til að vera í ábatasömum rekstri innan fárra ára.
Þess vegna viljum við gera allt sem í okkar valdi stendur til að auðvelda leiðina með öflugri fræðslu,
réttum verkfærum og samvinnu.

Nýársmálstofan er góður áttaviti og innblástur fyrir stjórnendur í ferðaþjónustu til að setja ásetning og
markmið til að vinna að á árinu. Við fáum kynningu á glænýrri könnun á stöðu ferðaþjónustunnar,
innblástur frá Hvammsvík ásamt stuttum skilaboðum frá ferðaþjónustu aðilum sem hafa lagt af stað í
sjálfbærniferðalagið. Að lokum fáum við að heyra hvað ráðherra ferðamála mun leggja áherslu á þegar
kemur að aðgerðum stjórnvalda og greinarinnar á nýju ári,“ segir jafnframt í tilkynningunni.

Nýársmálstofan er haldin í samstarfi Ferðaklasans, Samtaka ferðaþjónustunnar og KPMG. Viðburðurinn er öllum opin og þátttakendum að kostnaðarlausu, bæði þeim sem mæta í Hús atvinnulífsins klukkan 10 á föstudag eða fylgjast með streymi frá fundinum.

Nýtt efni

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …

Á fimmta hundrað flugvallarstarfsmenn í Ósló og Bergen munu leggja niður störf á miðnætti ef ekki nást samningar um nýjan kjarasamning. Viðræðurnar stranda aðallega á kröfum um bætt lífeyrisréttindi og aukin veikindarétt að því segir í frétt Norska ríkisútvarpsins. Ef til verkfalls kemur er viðbúið að það hafi mikil áhrif á umferðina um flugvellina í …