Samfélagsmiðlar

10 bestu og verstu borgirnar

Hér eru þær borgir sem þykir best að búa í og líka þær sem eru á botninum.

Kanadískar og ástralskar borgir eru að mati rannsóknardeildar tímaritsins Economist (EIU) afskaplega byggilegar. Sjö af þeim tíu borgum sem blaðið telur henta best til búsetu eru nefnilega í þessum tveimur löndum.

Ólympíuborgin Vancouver, á vesturströnd Kanada, hefur undanfarin níu ár skipað efsta sætið en fellur nú um tvö sæti því Melbourne í Ástralíu og Vínarborg í Austurríki þykja núna vera betri kostur.

Helsinki er eina borg Norðurlanda sem kemst á topplistann en hún var nýlega valin byggilegust af tímaritinu Monocle.

Hins vegar er Harare, höfuðborg Zimbabwe, í sæti númer 140 sem er jafnframt botnsætið á lista Economist.

Hér eru listarnir yfir bestu og verstu borgirnar. Þeir gætu komið íslenskum túristum til góða við skipulagningu næstu ferðar út í heim.

Bestu borgirnar:

 1. Melbourne í Ástralíu
 2. Vínarborg í Austurríki
 3. Vancouver í Kanada
 4. Toronto í Kanada
 5. Calgary í Kanada
 6. Sydney í Ástralíu
 7. Helsinki í Finnlandi
 8. Perth í Ástralíu
 9. Adelaide í Ástralíu
 10. Auckland á Nýja Sjálandi

Verstu borgirnar:

 1. Harare í Zimbabwe
 2. Dhaka í Bangladesh
 3. Port Moresby á Papúa Nýju-Gíneu
 4. Lagos í Nígería
 5. Algeirsborg í Alsír
 6. Tripolí í Líbýu
 7. Karachi í Pakistan
 8. Douala í Kamerún
 9. Teheran í Íran
 10. Abidjan á Fílabeinsströndinni

TENGDAR GREINAR: Vegvísir fyrir Vancouver25 byggilegustu borgirnar
NÝJAR GREINAR: Hræódýr hádegismatur í Köben
TILBOÐ: Kaupmannahöfn: Hotel Sct Thomas – 10% afsláttur fyrir lesendur Túrista

Share |

Mynd: Linh_rOm/Creative Commons

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …