Samfélagsmiðlar

Flórens freistar flestra

Standi valið á milli fimm vinsælla ferðamannastaða í Evrópu þá yrði Flórens fyrir valinu hjá flestum.

Flórens, hin töfrandi höfuðborg Toscana héraðs, er einn vinsælasti áfangastaður ferðamanna á Ítalíu. Í þessari fallegu borg eru til sýnis mörg af þekktustu listaverkum sögunnar, í búðunum er tískuvarningur sem marga dreymir um og matarmenningin hefur borið hróður svæðisins víða um heim. Landslag sveitanna í Toscana héraði er einnig ægifagurt og lokkar til sín fjölda túrista allt árið um kring.

Það þarf því ekki að koma á óvart að Flórens er sá áfangastaður sem rúmlega þriðji hver lesendi Túrista myndi telja vera bestu nýjungina við leiðarkerfi flugfélaganna ef valið stæði á milli hennar, Dublin, Nice, Split og Zurich.

Hátt í sjö hundruð atkvæði bárust í þessari lesendakönnun Túrista og fékk ítalska borgin 35% atkvæða. Í öðru sæti varð Dublin með 24 prósent, Nice í Frakklandi fékk fimmta hvert atriði og er í þriðja sæti, Zurich í Sviss fékk fjórtán prósent og Split í Króatíu rak lestina með sjö prósent.

Þess ber að geta að Iceland Express flýgur vikulega til Zurich næsta sumar samkvæmt áætlun félagsins sem var kynnt eftir að lesendakönnunin fór í loftið.

TENGDAR GREINAR: 10 bestu evrópsku borgirnar fyrir sælkeraFleiri ítalskar borgir skattleggja ferðamenn
NÝJAR GREINAR: Íslensk mamma í Köben leigir túristum barnavörur

Mynd: alh1/Creative Commons

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …