Samfélagsmiðlar

Norwegian hefur áætlunarflug til Íslands

Íslandsflug norska lággjaldarflugfélagsins hefst í júní. Fjórtán félög munu fljúga héðan reglulega í sumar.

Samkeppnin á flugleiðinni milli Keflavíkur og Óslóar mun aukast í sumar því lággjaldarflugfélagið Norwegian ætlar að fljúga þessa leið frá byrjun júnímánaðar. Þetta staðfestir Anne-Sissel Skånvik talskona félagsins við Túrista. Hún segir að boðið verði uppá þrjár ferðir í viku og til að byrja með aðeins um sumarið en markmiðið sé að fljúga allt árið. Icelandair og SAS fljúga héðan til höfuðborgar Noregs allt árið og Iceland Express á sumrin.

Ódýrustu flugmiðarnir hjá Norwegian, aðra leið, verða seldir á 399 norskar krónur sem jafngildir rúmum 8100 íslenskum. Við það bætast svo 60 norskar, um 1200 kr., fyrir hverja tösku sem innrituð er.

Norwegian er næst stærsta flugfélagið í Skandinavíu og þriðja stærsta lággjaldafélagið í Evrópu.

Fjórtán flugfélög á Keflavíkurflugvelli

Á fimmtudaginn birti Isavia lista yfir þau átján flugfélög sem sótt hafa um afgreiðslutíma á Keflavíkurflugvelli næsta sumar. Meðal nýliða á þeim lista er spænska lággjaldaflugfélagið Vueling en samkvæmt upplýsingum frá Isavia munu Spánverjarnir aðeins sinna leiguflugi hingað. Það sama gildir líklega um þrjú önnur fyrirtæki á listanum. Það er því útlit fyrir að fjórtán félög muni halda úti áætlunarflugi frá Keflavík næsta sumar en í mjög mismiklum mæli.

TENGDAR GREINAR: Ferðum fjölgar um eitt prósent með tilkomu Easy JetÍslandsflug Airberlin í föstum skorðumSýna vetrarflugi til Íslands ekki áhuga
NÝJAR GREINAR: Ferðaminningar Mugisons

Mynd: Péter Andrasovszky/Norwegian.com

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …