Samfélagsmiðlar

Norwegian hefur áætlunarflug til Íslands

Íslandsflug norska lággjaldarflugfélagsins hefst í júní. Fjórtán félög munu fljúga héðan reglulega í sumar.

Samkeppnin á flugleiðinni milli Keflavíkur og Óslóar mun aukast í sumar því lággjaldarflugfélagið Norwegian ætlar að fljúga þessa leið frá byrjun júnímánaðar. Þetta staðfestir Anne-Sissel Skånvik talskona félagsins við Túrista. Hún segir að boðið verði uppá þrjár ferðir í viku og til að byrja með aðeins um sumarið en markmiðið sé að fljúga allt árið. Icelandair og SAS fljúga héðan til höfuðborgar Noregs allt árið og Iceland Express á sumrin.

Ódýrustu flugmiðarnir hjá Norwegian, aðra leið, verða seldir á 399 norskar krónur sem jafngildir rúmum 8100 íslenskum. Við það bætast svo 60 norskar, um 1200 kr., fyrir hverja tösku sem innrituð er.

Norwegian er næst stærsta flugfélagið í Skandinavíu og þriðja stærsta lággjaldafélagið í Evrópu.

Fjórtán flugfélög á Keflavíkurflugvelli

Á fimmtudaginn birti Isavia lista yfir þau átján flugfélög sem sótt hafa um afgreiðslutíma á Keflavíkurflugvelli næsta sumar. Meðal nýliða á þeim lista er spænska lággjaldaflugfélagið Vueling en samkvæmt upplýsingum frá Isavia munu Spánverjarnir aðeins sinna leiguflugi hingað. Það sama gildir líklega um þrjú önnur fyrirtæki á listanum. Það er því útlit fyrir að fjórtán félög muni halda úti áætlunarflugi frá Keflavík næsta sumar en í mjög mismiklum mæli.

TENGDAR GREINAR: Ferðum fjölgar um eitt prósent með tilkomu Easy JetÍslandsflug Airberlin í föstum skorðumSýna vetrarflugi til Íslands ekki áhuga
NÝJAR GREINAR: Ferðaminningar Mugisons

Mynd: Péter Andrasovszky/Norwegian.com

Nýtt efni

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …

Megn óánægja er meðal starfsmanna skemmtigarðsins Disneyland í Kaliforníu í Bandaríkjunum og hóta þeir nú verkfalli í fyrsta skipti frá árinu 1984. Kjaraviðræður sem staðið hafa síðan í apríl hafa engum árangri skilað. Ef af verður munu 14 þúsund starfsmenn skemmtigarðsins leggja niður störf samkvæmt frétt CNN en 99 prósent þeirra hafa samþykkt verkfallsaðgerðir. Til …

Flugferðirnar yfir Atlantshafið eru tíðari í dag en þær voru í fyrra en eftirspurnin hefur ekki aukist í sama mæli. Af þeim sökum fá flugfélögin minna fyrir hvert sæti og nú í vor nam lækkunin á ódýrasta farrými allt að fimmtungi að jafnaði. Og nú þegar markaðurinn fyrir Íslandsferðir er ekki eins sterkur og í …