Samfélagsmiðlar

Stundvísitölur: Er biðin eftir Iceland Express á enda?

Ferðir Iceland Express eru nær undantekningarlaust á tíma eftir að fyrirtækið hóf samstarf við nýtt flugfélag og fækkaði áfangastöðum.

Síðustu sex vikur hefur aðeins þremur brottförum Iceland Express frá Keflavík seinkað. Komur til landsins eru líka langoftast á tíma. Þetta er mikil breyting frá síðasta sumri þegar vel innan við helmingur ferða fyrirtækisins hélt áætlun samkvæmt stundvísitölum Túrista.

Þá voru ferðir Iceland Express um hundrað og fimmtíu á viku en eru nú tæplega tuttugu. Það er því mikill munur á umsvifunum. Frá síðasta sumri hefur sú breyting átt sér stað að annað flugfélag sér nú um farþegaflutninga Iceland Express.

Brottfarir mun oftar á tíma

Hjá Icelandair er það áfram þannig að ferðir til útlanda eru nær alltaf á tíma en komur til landsins tefjast oftar. Á fyrrihluta þessa mánaðar komu sex af hverjum tíu vélum á tíma til Keflavíkur en 87 prósent fóru þaðan samkvæmt áætlun. Þetta er sama mynstur og verið hefur síðustu vikur hjá félaginu. Á fyrri helmingi þessa mánaðar voru ferðir Icelandair, til og frá landinu, um tíu sinnum fleiri en Iceland Express.

Í sumar mun Iceland Express bjóða upp á ferðir til átján flugvalla í Evrópu og þá kemur í ljós hvort ástandið síðasta sumar heyri sögunni til. En líkt og sjá má á töflunni hér að neðan þá þurfa farþegar fyrirtækisins ekkert að bíða þessar vikurnar.

Stundvísitölur Túrista, 1. til 15. mars (í sviga eru niðurstöður seinni hluta febrúar).

1. – 15. mar.Hlutfall brottfara á tímaMeðalseinkun brottfaraHlutfall koma á tíma
Meðalseinkun komaHlutfall ferða á tíma
Meðalbið alls
Icelandair87% (89%)4 mín (2 mín)61% (52%)8 mín (8 mín)74% (71%)6 mín (5 mín)
Iceland Express94% (95%)1 mín (1 mín)95% (63%)0 mín (5 mín)95% (80%)

0,5 mín (3 mín)

Um útreikningana: Daglega reiknar Túristi út hversu mikill munur er á áætluðum komu- og brottfaratímum og þeim tímasetningum sem gefnar eru upp fyrir lendingar og flugtak á heimasíðu Keflavíkurflugvallar. Þar sem seinkun um korter telst vera innan skekkjumarka í fluggeiranum þá eru fimmtán mínútur dregnar frá öllum seinkunum. Flug sem tefjast um minna en stundarfjórðung teljast vera á áætlun.

Fylgstu með Túrista á Facebook og þú gætir unnið gistingu á hóteli í Kaupmannahöfn. Smelltu hér.

NÝJAR GREINAR: Tjaldferð til Jótlands
TENGDAR GREINAR: Stundvísitölur seinni hluta febrúarIcelandair umsvifamikið í Kaupmannahöfn

Mynd: Túristi

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …