Samfélagsmiðlar

WOW air í samkeppni á 11 af 15 flugleiðum

Af þeim tíu áfangastöðum sem Iceland Express hafði á áætlun sinni fyrir næsta sumar duttu tveir út þegar WOW air tók yfir.

Nú þegar WOW air hefur keypt rekstur Iceland Express verða áfangastaðir félagsins næsta sumar fimmtán talsins. Félagið hafði áður tilkynnt að þrettán evrópskar borgir yrðu hluti af leiðakerfi sínu sumarið 2013. Iceland Express ætlaði að fljúga til tíu borga, þar á meðal Boston í Bandaríkjunum og Osló í Noregi. Hvorug borgin er hins vegar hluti af nýrri sumaráætlun. En athygli hefur vakið að Iceland Express hóf sölu á ferðum sumarsins fyrir nokkrum vikum nema til Boston og Osló.

Vilnius kemur aftur inn

Í tilkynningu frá WOW air í gær kom fram hvaða fimmtán áfangastaðir verða á sumaráætlun fyrirtækisins. Vilnius, höfuðborg Lítháen, kemur þar ný inn á lista því hana var ekki að finna á upphaflegu áætlunum félaganna tveggja fyrir næsta sumar. En Iceland Express flaug til borgarinnar í sumar en hafði ekki áform um að halda ferðum þangað áfram samkvæmt fréttatilkynningu.

Hörð samkeppni

Átta af borgunum sem WOW air flýgur til næsta sumar eru einnig hluti að leiðakerfi Icelandair. German Wings, Airberlin og Lufthansa munu veita WOW air samkeppni á flugleiðunum til Berlínar, Stuttgart og Dusseldorf í Þýskalandi. Hins vegar mun WOW air sitja eitt að áætlunarflugi til Alicante, Varsjár, Vilnius og Lyon.

Fjölgun ferða til Ítalíu?

Í tilkynningu gærdagsins kom einnig fram að forsvarsmenn WOW air ætla að stórauka tíðni ferða á marga áfangastaði. Þar á meðal má búast við fleiri ferðum til Ítalíu því nýverið hafði mbl.is eftir sölustjóra félagsins að samningar hefður náðst við sex þarlendar ferðaskrifstofur og hann reiknaði með að ítölskum ferðamönnum myndi fjölga um fjögur þúsund á næsta ári. Nú er hins vegar aðeins eitt flug á viku á boðstólum hjá félaginu til Mílanó næsta sumar. Ef það selst upp þá komast að hámarki tvö þúsund túristar frá Ítalíu með WOW air á tímabilinu.

Fylgstu með Túrista á Facebook

NÝJAR GREINAR: Tengiflug í súginn vegna seinkunarMega ekki kalla sig flugfélag

Mynd: Víkurfréttir

Nýtt efni

Um síðustu mánaðamót var greint frá því á borgarvef Amsterdam að innan marka hennar væri að finna 10 snjalldælur sem ökumenn gætu nýtt sér án endurgjalds. Það sem greinir snjalldælu frá þessum hefðbundnu, sem ökumenn geta nálgast víða til að dæla lofti í bíldekkin, er að þær tryggja að þrýstingur sé réttur. Margir ökumenn hafa …

Eins og raunin var í gær, þá fá ferðamenn ekki að fara upp á Akrópólishæðina í Aþenu um miðjan daginn vegna óvenjulega mikils hita miðað við árstíma. Engum verður hleypt upp á hæðina frá hádegi til klukkan fimm síðdegis. Sama gildir um aðra fornleifastaði í landinu, sem ferðamenn sækjast eftir að skoða. Allir sem hafa …

Í byrjun síðasta vetrar hóf Easyjet að fljúga tvisvar í viku milli London og Akureyrar. Aldrei áður höfðu áætlunarferðir verið í boði á þessari flugleið og íbúar á Norðurlandi tóku þessari nýjung fagnandi og voru í meirhluta sætanna í þotum breska flugfélagsins. Þetta mátti sjá á tölum norðlenska gististaða því breskum gestum fjölgaði ekki ýkja …

Ákvörðun Evrópusambandsins um að leggja allt að 38,1 prósents viðbótartoll á kínverska rafbíla vekur áhyggjur margra í alþjóðlega viðskiptaheiminum. Verndartollum er ætlað að hemja samkeppni að utan, reisa varnir á heimavelli, en leiða auðvitað gjarnan til þess að mótaðilinn svarar fyrir sig. Það óttast einmitt evrópskir framleiðendur, sem háðir eru viðskiptum við Kína, að gerist …

Vorið 2021, stuttu áður en Play fór í loftið í fyrsta sinn, efndi félagið til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Í kjölfarið voru bréfin skráð á First North Growth í Kauphöllinni en um þann markað gilda ekki eins strangar reglur og Aðalmarkað Nasdaq. Í tengslum síðustu hlutafjáraukningu, sem lauk í apríl síðastliðnum, var …

Viðskiptastríð vesturveldanna og Kína heldur áfram að þyngjast því fyrr í dag gaf Evrópusambandið út að 38,1 prósent innflutningstollar yrðu lagðir á kínverska rafbíla frá og með næsta mánuði. Sú hækkun bætist við þann 10 prósent toll sem í dag ríkir á innflutning rafbíla frá Kína til aðildarríkja ESB. Þessi viðbótartollur hefur verið yfirvofandi síðustu …

Það var í júní 2014 sem breska lággjaldaflugfélagið Flybe, sem nú er gjaldþrota, hóf áætlunarflug til Íslands frá Birmingham. Flugleiðin stóð ekki undir væntingum stjórnenda Flyby og var lögð niður eftir níu mánuði. Þá tók Icelandair við keflinu og hélt úti tíðum ferðum milli Íslands og þessarar næstfjölmennustu borgar Bretlands fram í ársbyrjun 2018. Síðan …

Í Bandaríkjunum eru lestarsamgöngur ekki eins góðar og í Evrópu og þurfa þeir sem ætla að sækja komandi landsfundi Demókrata og Repúblikana annað hvort að keyra eða fljúga á fundarstað. Af þeim sökum hefur bandaríska flugfélagið United Airlines bætt við 118 flugferðum til og frá Chicago í ágúst í tilefni af landsfundi Demókrata. Repúblikanar hittast …