Samfélagsmiðlar

Stundvísitölur: Töluverðar tafir hjá WOW

Yfirtaka WOW air á flugáætlun Iceland Express olli mikilli röskun á ferðum félagsins.

Þó sex af hverjum tíu ferðum WOW air, til og frá Keflavík, hafi haldið áætlun síðustu tvær vikur þá var meðalseinkunin 49 mínútur. Það voru komutímar sem brengluðust oftar en brottfarirnar.

Þegar WOW tók Iceland Express yfir fjölgaði ferðum þess töluvert og höfðu forsvarsmenn félagsins varað við seinkunum á heimasíðu sinni í kjölfar breytinganna.

Icelandair hélt áætlun í 85 prósent tilvika og tafirnar voru að jafnaði fjórar mínútur. Brottfarir félagsins voru á réttum tíma í langflestum tilfellum líkt og verið hefur síðustu mánuði. Félagið varð að hætta við nokkrar ferðir til austurstrandar Bandaríkjanna í vikunni en flug sem eru felld niður eru ekki tekin með í stundvísitölurnar.

Síðasta ferð Iceland Express

Þegar Túristi hóf að reikna út stundvísi í millilandaflugi hér á landi í fyrra þá var áberandi hversu illa Iceland Express gekk að halda áætlun. Í byrjun ársins urðu seinkanir hinsvegar undantekning hjá félaginu og það var oft stundvísari en keppinautarnir líkt og forsvarsmönnum Iceland Express varð tíðrætt um síðustu misseri. Félagið hélt uppteknum hætti fram að lokun þó síðustu ferðinni héðan hafi reyndar seinkað um rúman hálftíma.

SAS, Primera Air, Norwegian, easyJet og Air Greenland flugu líka milli Íslands og útlanda á tímabilinu en ferðirnar voru nokkru færri en íslensku félaganna.

Stundvísitölur seinni hluta október

16.-31.okt.Hlutfall brottfara á tímaMeðalseinkun brottfaraHlutfall koma á tímaMeðalseinkun komaHlutfall ferða á tímaMeðalseinkun allsFjöldi ferða
Icelandair93%3 mín77%4 mín85%4 mín584
Iceland Express84%2 mín95%1 mín90%1,5 mín41
WOW air72%35 mín50%62 mín61%49 mín60

Um útreikningana: Daglega reiknar Túristi út hversu mikill munur er á áætluðum komu- og brottfaratímum og þeim tímasetningum sem gefnar eru upp fyrir lendingar og flugtak á heimasíðu Keflavíkurflugvallar. Þar sem seinkun um korter telst vera innan skekkjumarka í fluggeiranum þá eru fimmtán mínútur dregnar frá öllum seinkunum. Flug sem tefjast um minna en stundarfjórðung teljast vera á áætlun.

Fylgstu með Túrista á Facebook

NÝJAR GREINAR: EasyJet mun dýrari en Icelandair og WOW
TENGDAR GREINAR: Tengiflug í súginn vegna seinkunar –  Stundvísitölur fyrri hluta október

Nýtt efni

Margir sem eru að basla í ferðaþjónustu fjarri höfuðborgarsvæðinu horfa öfundaraugum til Suðurlands, sem nýtur nálægðar við Keflavíkurflugvöll og Reykjavík - og státar af áfangastöðum sem ferðamenn sækjast eftir að heimsækja og hafa verið mjög vel kynntir síðustu áratugi.   Það er stöðugur straumur ferðamanna um Suðurland, meðfram „gullströndinni,“ sem hótelhaldarinn fyrir austan nefndi svo - …

Löngu áður en hið svokallaða „Bulletproof“ kaffi leit dagsins ljós settu Tíbetar smjörklípu út í morgunteið sitt til að byrja daginn á rjúkandi og næringarríkan hátt. Í köldu háfjallalofti Himalaja-fjallanna hefur þessi salti, rjómakenndi og hitaeiningaríki drykkur orðið að daglegri hefð sem er ómissandi í matarmenningu þjóðarinnar.Á máli heimamanna nefnist drykkurinn „po cha,“ sem einfaldlega …

Í nærri fimmtán hafa Icelandair og bandaríska flugfélagið Jetblue átt í samstarfi sem gerir viðskiptavinum þeirra kleift að kaupa tengiflug með hinu félaginu á einum miða og innrita farangur alla leið. Þannig getur farþegi sem ætlar héðan til Orlando í sumar keypt farið alla leið hjá Icelandair þó flogið sé með Jetblue seinni legginn, frá …

Aspasinn fyrirfinnst í þremur litbrigðum – hvítur, grænn og fjólublár. Hér er í raun um að ræða sömu plöntuna en afbrigðin hafa ólíka eiginleika og ræðst liturinn af því ásamt hlutfalli sólarljóss við ræktunina. Þetta næringarríka grænmeti er ein þeirra matjurta sem maðurinn hóf fyrst að rækta en elstu heimildir um aspasræktun eru um 2.000 …

Það voru vísbendingar um offramboð á flugi héðan til London og Frankfurt síðastliðinn vetur að mati stjórnenda Icelandair. Nú er hins vegar útlit fyrir nokkru færri brottfarir til beggja þessara borga á komandi vetri. Þannig hefur Wizz Air ekki lengur á boðstólum flug til Íslands frá London og þar með dregst framboð á flugi hingað …

Ferðaskrifstofur sem selja Íslandsferðir horfa nú í auknum mæli á eftir viðskipavinunum til Noregs þar sem verðlagið er skárra. Norskir ferðafrömuðir eru líka brattir í viðtölum þessa dagana og almennt sammála um að nýliðinn vetur hafi gengið vel og sumarið verði „dúndurgott" eins og það síðasta. Og opinberar tölur sýna að veturinn gekk vel í …

Þrotabú Wow Air hefur höfðað 11 riftunarmál vegna greiðslna til kröfuhafa flugfélagsins fyrir gjaldþrot þess í mars 2019. Fyrrum forstjóra flugfélagsins og eigenda, Skúla Mogensen, er stefnt til greiðslu skaðabóta í öllum þessum málum. Auk þess er farið fram á skaðabætur frá fyrrum stjórn fyrirtækisins í níu málum. Í stjórninni sátu Liv Bergþórsdóttir, sem var …

Þingmennirnir Jóhann Páll Jóhannsson (S) og Óli Björn Kárason (D) eru ekki bjartsýnir á að Alþingi nái að afgreiða þingsályktuntillögu Lilju Alfreðsdóttur (B), ráðherra ferðamála, um nýja ferðamálastefnu til ársins 2030. Þetta kom fram í máli þingmannanna í pallborðsumræðum á fundi Samtaka ferðaþjónustunnar í fyrradag. Ráðherrann tók líka þátt í pallborðinu og átti þar lokaorðin. …