Samfélagsmiðlar

Loftbrú til London

Icelandair fjölgar brátt ferðum sínum til Lundúna og þar með geta íslenskir túristar valið úr fimm brottförum á dag til borgarinnar.

Easy Jet bætti nýverið við fjórðu vikulegu ferð sinni héðan til Lundúna. Wow air fer þrettán ferðir til borgarinnar á viku og Icelandair fjölgar brátt brottförum sínum úr sextán upp í átján. Þar með verða í boði að jafnaði fimm flug á dag frá Keflavík til bresku borgarinnar í hverji viku í sumar og haust.

Ferðirnir til Kaupmannahafnar eru álíka margar en þessar tvær borgir bera höfuð og herðar yfir aðra áfangastaði í brottförum talið.

Flestar ferðir til Gatwick

Lendingarleyfi á Heathrow eru löngu uppseld og dæmi eru um að þau hafi verið seld fyrir um fimm milljarða króna. Icelandair á tvö leyfi og flýgur til Heathrow fjórtán sinnum í viku. Síðasta haust bætti félagið Gatwick flugvelli við leiðakerfi sitt og í vor verður einni vikulegri ferð þangað bætt við og annarri í haust.

Þegar Wow air hóf starfssemi var Stansted flugvöllur heimahöfn félagsins í London en nú flýgur Wow til Gatwick og ferðirnir héðan til þessa næststærsta flugvallar Lundúna eru þá fleiri en til Heathrow. Easy Jet notast við Luton flugvöll í Lundúnarflugi sínu.

NÝJAR GREINAR: Meira en 60 ferðir til 26 landa í 5 heimsálfum
TENGDAR GREINAR: Keflavíkurflugvöllur nú meðal 100 stærstu í Evrópu

Myndir: Visit London

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …