Samfélagsmiðlar

Fargjöld hafa lítið breyst frá í fyrra

Fyrir nákvæmlega ári síðan kostaði ódýrasta farið í til Lundúna um miðjan júní um fjörtíu þúsund. Í sumar kostar farmiðinn að lágmarki 36.308 krónur. Túristi hefur fylgst með verðþróuninni undanfarið ár.

Farþegi sem ætlar til Kaupmannahafnar eftir tólf vikur borgar 2.215 krónum meira fyrir farið en sá sem var í sömu sporum fyrir ári síðan. Hins vegar hefur lægsta fargjaldið til London lækkað um tíund frá því í fyrra. Þetta sýna niðurstöður mánaðarlegra verðkannana Túrista sem framkvæmdar hafa verið síðan 21. mars í fyrra.

Easy Jet lækkar meira

Líkt og fyrir ári síðan munar litlu á fargjöldum Easy Jet og Wow air til London þegar bókað er tólf vikur fram í tímann. Hjá breska félaginu kostar ódýrasta farið, að viðbættu farangurs- og bókunargjaldi, 36,308 krónur en 38,173 hjá Wow Air. Verðlækkun Easy Jet nemur um tíund á tímabilinu en 3,5 prósent hjá íslenska félaginu. Verð Icelandair stendur í stað milli ára eins og sjá má á grafinu hér fyrir neðan.

Bilið minnkar milli Wow og Icelandair

Í mars í fyrra munaði tæpum fimm þúsund krónum á ódýrustu fargjöldum Wow og Icelandair til Kaupmannahafnar í viku 24. Núna er munurinn 2.558 krónur. Líkt og í fyrri könnunum eru fundin ódýrustu fargjöldin báðar leiðir og gert er ráð fyrir að lágmarksdvöl í útlöndum sé tvær nætur.

FRAMHALD: Það borgar sig að bóka farið út með fyrirvara – Sjá niðurstöður könnunar á fargjöldum til Kaupmannahafnar, London og Oslóar eftir fjórar og tólf vikur.

VILTU FRÍAN MORGUNMAT Í KÖBEN?

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …