Samfélagsmiðlar

Alræmd heimasíða Ryanair fær andlitslyftingu

Stjórnendur stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu eru í sjarmaherferð. Ný heimasíða er liður í átakinu því sú gamla þótti ljót og lævís.

Þeir sem hafa bókað flug með Ryanair vita að það tekur lengri tíma að ganga frá pöntuninni en gerist og gengur á heimasíðum annarra flugfélaga. Sífellt þarf að taka afstöðu til kaupa á aukaþjónustu og eins er krafist upplýsinga um þjóðerni og passanúmer.

Samkvæmt talningu þurfti að smella átján sinnum á músina til að komast í gegnum allt bókunarferlið en það fer sennilega nærri því að vera helmingi meira en almennt þarf þegar gengið er frá bókun á flugmiðum á netinu.

Gildrur á þeirri gömlu

Forsvarsmenn Ryanair hafa verið skammaðir af breskum yfirvöldum fyrir að láta kaupandann sjálfan taka hak úr glugga til að komast hjá kaupum á forfallatryggingu. Þóttu þess háttar viðskiptahættir ekki boðlegir og neyddist fyrirtækið til taka þetta val út.

Útlit nýju heimasíðunnar er stílhreinna en þeirrar gömlu. Bláu og gulu boxin eru horfin og í þeirra stað eru hvítir fletir með bláum texta. Eins hafa stórar ljósmyndir á forsíðu leyst af hólmi alls kyns útsölumerkingar og einfalda grafík.

Það á líka að vera auðveldara að panta flug á nýju síðunni.

Eins og Túristi greindi frá nýverið þá hafa forsvarsmenn írska félagsins skoðað möguleikan á flugi til hingað til lands en þótti Keflavíkurflugvöllur of dýr og aðflugið á Akureyri of erfitt.

TENGDAR GREINAR: Bókunarsíður finna ekki alltaf ódýrasta flugið
NÝJAR GREINAR: Hvað kostar þriggja stjörnu gisting í tilboðsborgunum?

Mynd: Túristi

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …