Samfélagsmiðlar

Ódýrari hótel með símapöntun á síðustu stundu

Kjarkaðir túristar með snjallsíma í farangrinum geta sparað töluverðan pening með því að bóka gistinguna daginn sem haldið er út. Túristi hefur fylgst með tilboðunum sem nokkur ný hótelbókunarfyrirtæki bjóða símnotendum.

Sá sem lendir í hádeginu í dag í London, kveikir á snjallsímanum sínum og bókar hótel í gegnum app frá Hotel Tonight getur fengið vænan afslátt af gistingunni í nótt. Þannig kostar herbergið um 17 þúsund íslenskar á Myhotels Chelsea í kvöld ef bókað hjá Hotel Tonight en tvöfalt meira ef pantað er á heimasíðu þessa fjögurra stjörnu hótels.

Tilboðin eru ekki alltaf svona góð samkvæmt því sem athuganir Túrista hafa leitt í ljós. Vanalega er hægt að spara sér um fjórðung af gistiverðinu á hótelum í ódýrari kantinum og þeir sem vilja búa á fínni hótelum geta oft fengið þannig gistingu fyrir upphæð sem vanalega dugir aðeins fyrir hóteli í milliflokki. Hotel Tonight er bandarískt fyrirtæki og hefur vaxið hratt í ár og býður nú daglega upp á nokkur hóteltilboð í flestum borgum Bandaríkjanna og Kanada. Fyrirtækið er að færa út kvíarnar í Evrópu og í samtali við Túrista segir talskona þess að nú sé einblínt á að bæta við áfangastöðum og Íslandi þar á meðal.

Fleiri kostir í stöðunni

Þeir sem eru á ferðalagi um Evrópu og vilja láta reyna á tilboðin sama dag og haldið er út geta líka athugað úrvalið hjá Hot Hotels og Blink. Það fyrrnefnda er einnig með á sínum snærum hótel í látlausari kantinum og þeir sparsömustu geta þar fundið töluvert úrval af hótelum sem kostar minna en 10 þúsund krónur á nóttina.

Öll þessi þrjú forrit birta fyrst tilboðin milli klukkan 9 og 11 að staðartíma og í flestum tilvikum er hægt að bóka nokkurra daga gistingu. Afslátturinn er hins vegar hæstur fyrstu nóttina.

Þeir sem eru hins vegar ekki til í að taka sénsinn á því að allt gistirými sé uppbókað í borginni geta gert verðsamanburð á hótelum og bókað hagstæðasta kostinn hér.

TENGDAR GREINAR: Svona borgar þú miklu minna fyrir bílaleigubílinn –  Verðsveiflur á bílaleigum í Orlando

Myndir: HotelTonight

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …