Samfélagsmiðlar

Á brattann að sækja hjá Easy Jet

Á sama tíma og breska lággjaldaflugfélagið eykur umsvif sín hér á landi draga forsvarsmenn félagsins saman seglin í nágrannalöndunum.

Nærri ein af hverjum tíu farþegaþotum sem hefja sig til flugs í Keflavík er á vegum breska lággjaldaflugfélagsins Easy Jet. Félagið hefur meira en fjórfaldað starfsemi sína hér á landi og bauð upp á 56 ferðir héðan til fjögurra breskra flugvalla í síðasta mánuði. Í vor hefst svo áætlunarflug til Basel í Sviss.

Innkoma Easy Jet á íslenska markaðinn virðist því hafa gengið upp en sömu sögu er ekki að segja af tilraunum félagsins í Noregi, Finnlandi og Svíþjóð. Í sumarbyrjun mun félagið hætta flugi til og frá Noregi en fyrir þremur árum fór félagið einnig af finnska markaðnum samkvæmt frétt Checkin.dk. Í Svíþjóð hafa forsvarsmenn Easy Jet dregið saman seglin og bjóða aðeins upp á flug milli Genfar og Stokkhólms. Í Danmörku hefur félagið hins vegar dafnað og er nú meðal umsvifamestu flugfélaganna á Kaupmannahafnarflugvelli.

Ótrúleg fjölgun breskra ferðamanna

Líkt og Túristi greindi frá þá eru Íslendingar ekki lengur fjölmennasti ferðaþegahópurinn í Flugstöð Leifs Eiríkssonar. Breskum ferðamönnum hefur nefnilega fjölgað um nærri helming frá því í fyrra og á sama tíma hefur ferðunum þangað fjölgað hratt. Er nú flogið nærri átta sinnum á dag til Bretlands frá Keflavíkurflugvelli og hefur flug til London meira en tvöfaldast. Munar þar um tilraun Easy Jet á daglegu flugi héðan til Luton flugvallar í útjaðri Lundúna.

Mikil verðlækkun

Þessi fjölgun ferða til Bretlands virðist hafa haft töluverð áhrif á fargjöldin því samkvæmt nýlegri verðkönnun Túrista hafa farmiðar til London lækkað um meira en fjórðung hjá Icelandair og Wow Air en um nærri fjörtíu prósent hjá Easy Jet milli ára.

TILBOÐ: 15% afsláttur í KaupmannahöfnÞRIÐJA NÓTTIN FRÍ Í EDINBORG
VINSÆLT: ER ÓDÝRARA AÐ LEIGJA BÍL MEÐ 3JA MÁNAÐA EÐA 3JA VIKNA FYRIRVARA?

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …