Samfélagsmiðlar

Hefðu fyllt fjörtíu þotur

Sjö þúsund farþegar höfðu bókað sæti í ferðum Wow Air sem felldar voru niður vegna breytinga á flugáætlun sumarsins.

Í sumar stóð til að Wow Air hefði fimm farþegaþotur á sínum snærum. Þeim fækkar hins vegar um eina þar sem fallið var frá áformum um flug til Bandaríkjanna. Af þeim sökum þurfti einnig að hætta við flug til Stokkhólms og nú hefur ferðum Wow Air til Kaupmannahafnar, Mílanó og Zurich verið fækkað um eina í viku vegna breytinga á flugflotanum. Það staðfestir Svanhvít Friðriksdóttir, upplýsingafulltrúi félagsins.

1200 á leið til Stokkhólms

Í byrjun febrúar tilkynntu forsvarsmenn Wow Air að ekkert yrði úr flugi félagsins vestur um haf og til höfuðborgar Svíþjóðar og myndi það hafa „áhrif á 7000 farþega sem nú þegar hafa keypt flug með WOW air.“ Til skýringar má nefna að í vélum Wow Air eru 174 sæti og þessir sjö þúsund farþegar hefðu því fyllt fjörtíu þotur í sumar.

Tólf hundruð af þessum farþegum voru á leið til og frá Stokkhólmi að sögn Svanhvítar. Hinir 5.800 hafa þá líklega ætlað að fljúga á milli Íslands og þeirra þriggja borga sem nú er búið að fækka ferðum til. Það fékkst þó ekki staðfest hjá Svanhvíti þrátt fyrir ítrekaðar tilraunir.

Hún segir að búið sé að ganga frá málum langflestra farþega sem urðu fyrir áhrifum af þessum breytingum og fólk hafi sýnt málinu skilning.

TILBOÐ: 15% AFSLÁTTUR Í KAUPMANNAHÖFN
ORLOFSÍBÚÐIR: Í PARÍSÍ BARCELONA
GISTING: GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á HÓTELUM

Nýtt efni

Í febrúar léku þýsku fótboltaliðin Hansa Rostock og Hamburger Sport Verein (HSV) á heimavelli Hansa í Rostock. Bæði liðin eru gömul stórveldi á fótboltavellinum en eru nú í nokkrum öldudal og leika í annarri deild þýska fótboltans. Leikurinn endaði 2-2 sem voru auðvitað töluverð vonbrigði fyrir lið Hamborgar því þeir keppast við að komast aftur …

Útgerðir skemmtiferðaskipa virðast bjartsýnar um að fólk sæki mjög í siglingar á árinu. Ferðaþorstanum eftir innilokun Covid 19-áranna hafi ekki enn verið svalað. Þá kjósi margir, sem á annað borð hafa efni á því, verja fleiri ferðadögum á friðsælu floti um heimsins höf fremur en að olnboga sig í gegnum manngrúa borga og vinsælla ferðamannastaða. …

Það voru keyptar 390 þúsund gistinætur á íslenskum gististöðum í janúar eða 13 prósentum færri en í janúar í fyrra. Næturnar núna voru álíka margar og í janúar 2019 en það var í mars það ár sem rekstur Wow Air stöðvaðist. Gisitnóttum útlendinga á skráðum gististöðum, stór hluti heimagistingarinnar fellur þar ekki undir, fækkaði um …

Lilja Dögg Alfreðsdóttir

Vinna við aðgerðaáætlun í tengslum við ferðamálastefnu Íslands til ársins 2030 er langt komin. Birt hafa verið í Samráðsgátt drög að tillögu til þingsályktunar og óskað umsagna. Það kemur síðan í hlut Alþingis að vinna úr tillögum sem orðið hafa til í víðtæku samráði hagaðila í ferðaþjónustu - og ákveða síðan hvert skal stefna. Þær …

Þjóðarflugfélög Frakka og Hollendinga mynda samsteypuna Air France-KLM Group og hagnaðist fyrirtækið um 934 milljónir evra á nýliðnu ári. Sú upphæð jafngildir 140 milljörðum króna. Aldrei áður hefur þessi fransk-hollenska samsteypa skilað svona miklum hagnaði að því fram kemur í tilkynningu nú í morgun í tilefni af birtingu uppgjörsins. Þar kemur fram að stríðið á …

Karólínska háskólasjúkrahúsið í Stokkhólmi er það sjöunda besta í heimi samkvæmt árlegum lista bandaríska tímaritsins Newsweek. Þetta er fimmta árið í röð sem Karólínska er á lista yfir þau 10 bestu en Björn Zoëga hefur verið forstjóri sjúkrahússins öll þau ár. Björn sagði stöðunni upp nú í ársbyrjun og lætur af störfum í næstu viku. …

Þetta eru ískyggilegar fréttir fyrir Íslendinga og aðrar þjóðir landanna sem liggja að Norður-Atlantshafi. Það er hluti af kjarngóðu og upplýstu uppeldi allra landsmanna að heyra um mikilvægi Golfstraumsins - helst snemma í frumbernsku, og landsmenn eru minntir á mikilvægi hans reglulega út æviskeiðið. Golfstraumurinn liggur frá Karíbahafinu og hingað norður eftir og gerir það …

Lestarferð á fjölförnustu viðskiptaferðaleiðum Bretlands losar innan við helming af því CO2 sem jafn löng ferð með rafbíl gerir, samkvæmt útreikningum sem The Rail Delivery Group, hagsmunasamtök lestarfélaga þar í landi, hafa reiknað út og sagt er frá í The Guardian. Þar sem um er að ræða vistvænstu lestirnar, sem einungis ganga fyrir rafmagni, þá …