Samfélagsmiðlar

Rússlandsflugið fellt niður í júní

Í fyrradag felldu forsvarsmenn Icelandair niður flug til Sankti Pétursborgar í júní og sú ákvörðun stendur þó samið hafi verið við flugmenn í nótt.

Síðasta sumar var í fyrsta skipti boðið upp á beint áætlunarflug héðan til Rússlands. Icelandair flaug þá tvisvar í viku til Sankti Pétursborgar frá byrjun júní og fram á haustið. Ætlunin var að halda uppteknum hætti í ár en vegna verkfallsaðgerða áhafna félagsins verður ekkert flug í boði til borgarinnar í júní.

Haft var eftir Birki Hólm Guðnasyni, framkvæmdastjóra Icelandair, í tilkynningu að með þessu væri reynt að létta á áætlun sumarsins og minnka þörf á yfirvinnu. Samningar tókust hins vegar við flugmenn félagsins í morgun en þrátt fyrir það verður flugið til Rússlands í júní fellt niður að sögn Guðjóns Arngrímssonar, upplýsingafulltrúa Icelandair. Hann segir að unnið hafa verið að því síðustu daga að gera ráðstafanir fyrir farþega sem áttu bókuð sæti.

Minni eftirspurn vegna átaka

Líkt og Túristi greindi frá í vor þá höfðu fargjöld Icelandair til Rússlands lækkað töluvert frá því ársbyrjun. Líklegt er að spennan í samskiptum Úkraínu og Rússlands hafi haft áhrif á eftirspurnina því samkvæmt fréttum erlendra fjölmiðla hefur dregið mjög úr áhuga á ferðalögum til landanna tveggja síðustu misseri. Heimamenn ferðast einnig minna en í fyrra þar rússneska rúblan og úkraínski gjaldmiðillinn hry­vn­una hafa fallið töluvert og því er dýrara en áður fyrir íbúa landanna tveggja að ferðast til útlanda.

TENGDAR GREINAR: Lent á nýjum stað í Sankti PétursborgSkyldustoppin í Sankti Pétursborg
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu

Nýtt efni

Árið 1970 barst Pattie Boyd nafnlaust og dularfullt ástarbréf frá einhverjum sem þráði hana afar heitt. Vandinn var bara sá að Pattie var þegar gift öðrum manni og ekki ófrægum; hún og George Harrison gítarleikari The Beatles höfðu búið saman í sex ár þegar bréfið barst Pattie.  „Ég skrifa þér þessa orðsendingu í þeim megintilgangi …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …

Gistinætur Breta á norðlenskum hótelum í janúar voru 422 talsins sem er rétt um tíund af því sem var í janúar árin 2018 og 2019 þegar breska ferðaskrifstofan Super Break bauð upp á pakkaferðir til Akureyrar frá nokkrum breskum flugvöllum. Tilkoma áætlunarflugs Easyjet frá London til Akureyrar hefur því ennþá miklu minni áhrif á gistigeirann …

Stærstu hluthafar Play skuldbindu sig til að leggja flugfélaginu til 2,6 milljarða króna í nýtt hlutafé í byrjun síðustu viku en með þeim skilyrðum að hlutafjárútboðið myndi nema samtals fjórum milljörðum króna. Nú hefur félagið tryggt sér þá 1,4 milljarða sem upp á vantaði. Þetta kemur fram í tilkynningu. Þar segir að þessi hlutafjáraukning sé …

Í febrúar léku þýsku fótboltaliðin Hansa Rostock og Hamburger Sport Verein (HSV) á heimavelli Hansa í Rostock. Bæði liðin eru gömul stórveldi á fótboltavellinum en eru nú í nokkrum öldudal og leika í annarri deild þýska fótboltans. Leikurinn endaði 2-2 sem voru auðvitað töluverð vonbrigði fyrir lið Hamborgar því þeir keppast við að komast aftur …

Útgerðir skemmtiferðaskipa virðast bjartsýnar um að fólk sæki mjög í siglingar á árinu. Ferðaþorstanum eftir innilokun Covid 19-áranna hafi ekki enn verið svalað. Þá kjósi margir, sem á annað borð hafa efni á því, verja fleiri ferðadögum á friðsælu floti um heimsins höf fremur en að olnboga sig í gegnum manngrúa borga og vinsælla ferðamannastaða. …

Það voru keyptar 390 þúsund gistinætur á íslenskum gististöðum í janúar eða 13 prósentum færri en í janúar í fyrra. Næturnar núna voru álíka margar og í janúar 2019 en það var í mars það ár sem rekstur Wow Air stöðvaðist. Gisitnóttum útlendinga á skráðum gististöðum, stór hluti heimagistingarinnar fellur þar ekki undir, fækkaði um …

Lilja Dögg Alfreðsdóttir

Vinna við aðgerðaáætlun í tengslum við ferðamálastefnu Íslands til ársins 2030 er langt komin. Birt hafa verið í Samráðsgátt drög að tillögu til þingsályktunar og óskað umsagna. Það kemur síðan í hlut Alþingis að vinna úr tillögum sem orðið hafa til í víðtæku samráði hagaðila í ferðaþjónustu - og ákveða síðan hvert skal stefna. Þær …