Samfélagsmiðlar

Áfangastöðum fjölgaði um helming milli mánaða

Í maí var boðið upp á áætlunarflug til 43 borga frá Keflavík en í apríl voru þær þrjátíu. Flugfélögunum fjölgaði líka töluvert milli mánaða.

Háannatími ferðaþjónustunnar er á næsta leiti og þá fjölgar ferðunum til og frá Keflavíkurflugvelli. Í ár verður framboð á flugi meira en í fyrra og til að mynda fjölgaði ferðunum í síðasta mánuði um fjórðung miðað við sama tíma í fyrra samkvæmt talningu Túrista. Ein helsta skýringin á þessum mun er sú að erlendu flugfélögin hefja Íslandsflug sitt fyrr en venjulega.

Lundúnarflugið dregst saman

Í vetur lét nærri að fjórða hver vél sem tók á loft í Keflavík setti stefnuna á flugvöll í nágrenni við höfuðborg Bretlands. Á sumrin fækkar ferðunum þangað á meðan þeim fjölgar á flesta aðra áfangastaði. London er þó áfram sá staður sem oftast er flogið til frá Keflavík eins og sjá má listanum hér fyrir neðan.

Vægi vinsælustu áfangastaðanna í maí í brottförum talið:

 1. London: 13,6%
 2. Kaupmannahöfn: 11,4%
 3. Osló: 8,3%
 4. París: 6,6%
 5. New York 5,9%
 6. Boston: 4,8%
 7. Stokkhólmur: 4%
 8. Amsterdam: 3,4%
 9. Frankfurt: 2,9%
 10. Seattle og Helsinki: 2,7%

  VINSÆLT: Svona borgar þú miklu minna fyrir bílaleigubíl
  HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu út um allan heim

  Nýtt efni

  Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

  Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

  „Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

  Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

  MYND: ÓJ

  Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

  Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

  Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …

  Sjö af þeim níu þotum sem voru í flota Wow air undir það síðasta voru í eigu flugvélaleigunnar Air Lease Corporation (ALC). Ein þeirra var kyrrsett á Keflavíkurflugvelli í kjölfar gjaldþrots flugfélagsins þann 28. mars árið 2019 en í takt við samkomulag Wow Air og Isavia var ávallt ein þota félagsins eftir á Keflavíkurflugvelli sem …