Samfélagsmiðlar

Meira en helmingi brottfara aflýst

Í dag hefðu átt að vera farnar fimmtíu og sex áætlunarferðir frá Keflavíkurflugvelli. Verkfallsaðgerðir flugvirkja Icelandair settu hins vegar strik í reikninginn.

Yfir vetrarmánuðina stendur Icelandair fyrir um þremur af hverjum fjórum ferðum frá Keflavíkurflugvelli. Á sumrin minnkar vægi félagsins hins vegar þegar fjöldi erlendra flugfélaga hefur flug hingað. Það er engu að síður mjög mikil röskun á samgöngum til og frá landinu þegar Icelandair fellir niður allar ferðir líkt og forsvarsmenn félagsins gerðu í dag vegna verkfallsaðgerða flugvirkja.

Á dagskrá Keflavíkurflugvallar í dag voru til að mynda fimmtíu og sex áætlunarflug og af þeim var nær öllum ferðum Icelandair aflýst eða þrjátíu talsins. Það jafngildir því að aðeins 47 prósent ferðanna voru farnar.

Til samanburðar má geta að í dag stóð SAS undir 46,5 prósent allra ferða frá Kaupmannahafnarflugvelli og í Osló var vægi félagsins 40 prósent samkvæmt talningu Túrista. Sambærilegar aðgerðir hjá starfsmönnum skandinavíska flugfélagsins myndu því hafa álíka mikil áhrif á starfsemi þessar tveggja stærstu flugstöðva Norðurlanda og vinnustöðvun flugvirkja Icelandair hafði í Keflavík í dag.

SÓLARLANDAFERÐIR Á AFSLÆTTI


VINSÆLT: Svona borgar þú miklu minna fyrir bílaleigubíl
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu út um allan heim

Nýtt efni

„Aðkoma mín að ferðaþjónustunni hefur verið á ýmsum sviðum og ég hef fengið að starfa í greininni í meira en þrjá áratugi, þar af meira en aldarfjórðung í eigin rekstri. Á þessum árum hefur greinin okkar vaxið úr því að vera næstum því tómstundagaman fyrir áhugasama í það að vera stærsta útflutningsgrein þjóðarinnar með öllum …

Veitingahúsarekstur á Íslandi getur verið töluverður barningur: Vaktafyrirkomulag er kostnaðarsamt og launin vega mjög þungt í rekstri, verð á hráefni er hátt og opinber gjöld ekki síður, einkum á áfengi. Veitingamenn bíða eins og aðrir að gengið verði frá kjarasamningum og það verði hægt að gera einhverjar áætlanir fram í tímann.  Þegar launin sem greiða …

Kauphöllin

Hlutabréfavísatalan Stoxx Europe 600 náði sína hæsta gilda á föstudaginn og hefur þá hækkað um nærri 70 prósent frá því mars 2020 þegar vísitala fór lægst í upphafi heimsfaraldursins. Vísitala Bloomberg sem fylgist með gengi evrópskra flugfélaga hefur á sama tíma hækkað um 23 prósent. Af stóru evrópsku flugfélögunum er Ryanair það eina þar sem …

Tónlistarmaðurinn hefur á þessum árum lagt inn 689 lög í eigin nafni. En þrátt fyrir afar litlar vinsældir hefur maðurinn fengið útborgaðar um það bil sem svarar 90 milljónum íslenskra króna frá streymisveitunum vegna þess hve oft lögin hafa verið spiluð. Til að fá útborgað um eitt hundrað krónur frá tónlistarstreymisveitu þarf lag að vera …

Árið 2023 varð metár í komum ferðamanna til hinnar fornu, fögru og söguríku Aþenu. Um sjö milljónir erlendra ferðamanna lentu á Aþenu-flugvelli sem kenndur er við Eleftherios Venizelos, 600 þúsundum fleiri en 2019. Bandaríkjamenn voru stærsti hópurinn, ein milljón, en næst á eftir komu 687 þúsund Bretar, 478 þúsund Þjóðverjar, 462 þúsund Frakkar og 410 …

Áætlun Ryanair á komandi sumarvertíð byggir á því að félagið fái að lágmarki 50 nýjar Boeing Max þotur en forstjóri flugfélagsins, Michael O'Leary, er svartsýnn á að það gangi eftir. Nýju þoturnar verði í besta falli fjörutíu en upphaflega hafði Boeing lofað 57 nýjum Max-þotum samkvæmt frétt Bloomberg. „Það hamlar vexti okkar að vita ekki …

Stellantis er einn stærsti bílaframleiðandi heims. Í viðtali við þýska blaðið Welt am Sonntag ítrekar Carlos Tavares, forstjóri Stellantis, stuðning samsteypunnar við banni við sölu á bílum knúnum bensíni og dísil árið 2035. Ummælin falla í tilefni af því að margir spá íhaldssveiflu í Evrópuþingskosningum í júní og að í framhaldi af því verði áformum …

Það vakti athygli að fáum dögum eftir lát eins af þekktari ritstjórum The New York Times, Joseph Lelyveld, streymdu inn á Amazon-netverslunina fjölmargar nýjar ævisögur ritstjórans. Lelyveld lést í janúar í ár og þegar bróðir hans Michael fór inn á netið fáum dögum eftir útför Josephs til að sjá hvernig samferðarmenn minntust bróðurins tók hann eftir …