Samfélagsmiðlar

Farið til London lækkar um allt að helming

Lægstu fargjöldin til Kaupmannahafnar, Oslóar og London sveiflast í allar áttir eftir mánuðum og flugfélögum. Til allra þessara borga má fljúga fyrir innan við 30 þúsund krónur í nóvember er verðið er hærra í september. MEIRA

 

 

 

Lægstu fargjöldin til Kaupmannahafnar, Oslóar og London sveiflast í allar áttir eftir mánuðum og flugfélögum. Til allra þessara borga má fljúga fyrir innan við 30 þúsund krónur í nóvember er verðið er hærra í september.

Í lok október hefur easyJet áætlunarflug hingað frá Gatwick og bætist sú leið við flug félagsins milli Keflavíkur og Luton. Vikulega mun félagið því fljúga til Íslands allt að tíu sinnum í viku frá höfuðborg Bretlands.

Þessi auknu umsvif lággjaldaflugfélagsins hafa haft töluverð áhrif á fargjöldin á þessari flugleið samkvæmt verðkönnunum Túrista. Lægsta farið, fram og tilbaka, með easyJet í byrjun nóvember hefur t.a.m. lækkað um helming frá sama tíma í fyrra og er núna tæplega 23 þúsund krónur með farangri. Hjá WOW air nemur lækkunin þriðjungi og hjá Icelandair er verðið fjórðungi lægra eins og súluritið sýnir. Smelltu hér til að sjá nákvæmar tölur.

Þróun lægstu fargjalda til London í viku 44 (27.okt til 2.nóv) milli ára

Dýrara í september

Ef ferðinni er heitið út eftir fjórar vikur þá kostar mun meira að bóka far til London með easyJet og WOW air en það kostaði á sama tíma í fyrra og hittifyrra. Icelandair hefur hins vegar lækkað sín verð. WOW air býður hins vegar lægst til Kaupmannahafnar í byrjun september og ódýrasta farið til Oslóar er hjá SAS. Á næstu síðu (smelltu hér) má sjá hvernig fargjöldin í byrjun september og nóvember hafa þróast milli ára.

 

HÓTEL: Berðu saman verð á ódýrum hótelum út um allan heim
BÍLALEIGUBÍLAR: Bókaðu bílaleigubíl fyrir fríið

 

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …