Samfélagsmiðlar

Ferðaþjónustan í Portland fagnar komu Icelandair

Í vor bætist bandaríska borgin Portland við leiðakerfi Icelandair og talsmaður ferðaþjónustu borgarinnar er kátur með þessa nýju tengingu við Norðurlöndin.

 

 

 

Í vor bætist bandaríska borgin Portland við leiðakerfi Icelandair og talsmaður ferðaþjónustu borgarinnar er kátur með þessa nýju tengingu við Norðurlöndin.

„Við hjá ferðamálaráði Portland erum hæstánægð með að Icelandair ætli að bjóða upp á beint flug hingað frá Reykjavík frá og með vorinu,“ sagði Jeff Miller, framkvæmdastjóri Travel Portland þegar Túristi ræddi við hann um þá ákvörðun Icelandair að hefja flug til borgarinnar á næsta ári. Jeff Miller bætti því við að með fluginu gefist möguleiki á að taka á móti fleiri íslenskum gestum og einnig batni samgöngur milli Portland og Skandinavíu og sú staðreynd auki enn á gleði ferðamálayfirvalda með þessa ákvörðun stjórnenda Icelandair.

Þrír áfangastaðir í röð

Jómfrúarferð Icelandair til Portland verður farin þann 19. maí og þar með verða áfangastaðir félagsins í Norður-Ameríku orðnir fjórtán talsins. Tveir þeirra, Seattle og Vancouver, eru ekki ýkja langt frá Portland. Það tekur til að mynda innan við þrjá tíma að keyra þangað frá Seattle en til þeirrar borgar flýgur Icelandair daglega allt árið um kring. Flugið til Vancouver og Portland er hins vegar í boði frá vori og fram í lok október.

NÝJAR GREINAR: Þéttsetnar þotur í KeflavíkGóður julefrokost í Kaupmannahöfn

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …