Samfélagsmiðlar

10 áhugaverðustu borgirnar og löndin fyrir túrista

Ritstjórn ferðaritsins Lonely Planet hefur sett saman sína árlegu lista yfir þau lönd og borgir sem ferðamenn ættu að heimsækja á næsta ári.

 

 

 

Ritstjórn ferðaritsins Lonely Planet hefur sett saman sína árlegu lista yfir þau lönd og borgir sem ferðamenn ættu að heimsækja á næsta ári.

Það er boðið upp á beint flug til Washington og Toronto allt árið um kring og á sumrin bætast Vínarborg og Mílanó við leiðakerfi Keflavíkurflugvallar. Þessar fjórar borgir eru allar á listanum yfir helstu ferðamannaborgir næsta árs að mati Lonely Planet. Til svissnesku borgarinnar Zermatt, sem er í fjórða sæti, má svo komast með lest frá flugvellinum í Genf á nokkrum tímum og Salisbury er ekki langt frá flugvellinum í Bristol sem einnig er flogið til frá Keflavík allt árið.

Það þarf hins vegar að leggja á sig meira ferðalag til að heimsækja þau lönd sem Lonley Planet þykir mest spennandi. WOW air flýgur þó til höfuðborga Írlands og Litháen en til hinna landanna er ekki eins greiðfært.

10 helstu ferðamannaborgir ársins 2015

 1. Washington í Bandaríkjunum
 2. El Chaltén í Argentínu
 3. Mílanó á Ítalíu
 4. Zermatt í Sviss
 5. Valetta á Möltu
 6. Plovdiv í Búlgaríu
 7. Salisbury á Englandi
 8. Vínarborg í Austurríki
 9. Chennai í Indlandi
 10. Toronto í Kanada

10 helstu ferðamannalönd ársins 2015

 1. Singapúr
 2. Namibía
 3. Litháen
 4. Nígaragúa
 5. Írland
 6. Lýðveldið Kongó
 7. Serbía
 8. Filippseyjar
 9. St Lúsía
 10. Marokkó

SÉRVALIN HÓTEL Á VEGUM TABLET HOTELS:

PARIS: PARADISPARISFRÁ 17ÞÚS KR.KÖBEN: HOTEL 27 – FRÁ 20ÞÚS KR.LONDON: ROCKWELL – FRÁ 17ÞÚS KR. NEW YORK: NIGHT HOTEL – FRÁ 14ÞÚS KR.

 

Nýtt efni

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …