Samfélagsmiðlar

Fargjöld lækka með fleiri lággjaldaflugfélögum

Norska flugfélagið Norwegian hóf nýlega að fljúga til Bandaríkjanna frá höfuðborgum Skandinavíu og London. Talsmaður fyrirtækisins telur það jákvætt að fleiri norræn lággjaldaflugfélög taki slaginn í fluginu yfir hafið. Forsvarsmenn flugvallarins í Boston taka í svipaðan streng.

 

 

Norska flugfélagið Norwegian hóf nýlega að fljúga til Bandaríkjanna frá höfuðborgum Skandinavíu og London. Talsmaður fyrirtækisins telur það jákvætt að fleiri norræn lággjaldaflugfélög taki slaginn í fluginu yfir hafið. Forsvarsmenn flugvallarins í Boston taka í svipaðan streng.

Hingað til hafa evrópsk lágfargjaldaflugfélög látið sér nægja að flytja farþega innan álfunnar. Á því varð hins vegar breyting á síðasta ári þegar Norwegian hóf að fljúga til fimm bandarískra borga frá Osló, Stokkhólmi, Kaupmannahöfn og Bergen. Í sumar bætti félagið svo við flugi milli Gatwick flugvallar í London og JFK í New York. Í morgun hófst sala á farmiðum með WOW air til Boston og Washington og mun íslenska lágfargjaldaflugfélagið etja kappi við m.a. Norwegian um farþega á leið frá London og Kaupmannahöfn til austurstrandar Bandaríkjanna og öfugt.

Bandaríkjamenn meirihluti farþega

Lasse Sandaker Nielsen, talsmaður Norwegian, segir í samtali við Túrista að það sé fagnaðarefni að fleiri aðilar keppi við hin hefðbundnu flugfélög um farþega á leið yfir hafið. „Það skilar sér í fleiri valmöguleikum fyrir kúnnana og fargjöldin lækka. Lágfargjaldaflugfélögin munu búa til nýjan markað í ferðalögum á lengri flugleiðum líkt og þau hafa gert á styttri leiðum, t.d. innan Evrópu“, segir Lasse Sandaker-Nielsen. Að hans sögn þá hefur flug Norwegian milli Evrópu og Bandaríkjanna fengið góð viðbrögð hjá neytendum og sætanýtingin verið yfir 90 prósent. Á mörgum flugleiðanna eru Bandaríkjamenn meira en helmingur allra farþega norska félagsins.

Norwegian, sem er þriðja stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu, notar nýjar Boeing Dreamliner vélar í flugi sínu yfir hafið. Vegna endurtekinna bilanna í þotunum hefur ferðaáætlun félagins oft riðlast og mörg dæmi um langar seinkanir.

Jákvætt að fá lágfargjaldaflugfélag til Boston

Þegar WOW air hefur áætlunarflug til Boston í vor verða í boði fjórar ferðir á dag þangað frá Íslandi. Aðeins Heathrow í London býður upp á betri flugsamgöngur frá Evrópu til borgarinnar líkt og Túristi greindi frá. Icelandair og WOW air verða einu norrænu flugfélögin sem fljúga til Boston. Í svari til Túrista segir Jennifer B. Mehigan, talskona flugvallarins í Boston, að þegar samkeppni á flugleiðum aukist þá komi það farþegum til góða. „Að fá lágfargjaldaflugfélag á þessa flugleið gætu reynst ferðaþjónustunni í Boston og á Íslandi frábær viðbót. Við hlökkum til að sjá hvaða breytingar WOW kemur með á þennan markað“.

Iceland Express flaug á sínum tíma til New York og Boston en félagið var ekki með flugrekstrarleyfi og taldist því ekki vera fullgilt flugfélag.

SÉRVALIN HÓTEL Á VEGUM TABLET HOTELS:

BERLÍN: 15% AFSLÁTTUR Á THE DUDE Í NÓV.KÖBEN: NÓTTIN FRÁ 20 ÞÚSUND Á HOTEL 27LONDON: ROCKWELL FRÁ 17 ÞÚSUND KR.

 

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …