Samfélagsmiðlar

400 miðar hafa selst á Tékklandsleikinn

Gott gengi íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu hefur ekki farið fram hjá neinum og það ætla greinilega ófáir Íslendingar að styðja við bakið á liðinu í næsta leik út í Tékklandi.

 

Gott gengi íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu hefur ekki farið fram hjá neinum og það ætla greinilega ófáir Íslendingar að styðja við bakið á liðinu í næsta leik út í Tékklandi.

Sunnudagskvöldið 16. nóvember mætir íslenska landsliðið í knattspyrnu liði Tékka í borginni Plzen í undankeppni EM 2016. Bæði lið eru með fullt hús stiga eftir fyrstu þrjá leiki sína í A-riðli og mikil stemmning í báðum löndum fyrir leiknum.

Ferðaskrifstofurnar Vita og Gaman-ferðir efna til hópferða héðan á leikinn en fyrirkomulagið er þó mjög ólíkt. Þeir sem fara með Vita gista í tvær nætur í Prag á meðan þátttakendur í hinni ferðinni fljúga út að morgni og koma heim um nóttina.

Stígandi í sölunni

Samkvæmt upplýsingum frá Vita þá fór sala á sætum í ferðina hægt af stað en góður stígandi hefur verið síðustu daga og lágmarksþátttaka hefur náðst. Verð á mann í tvíbýli er frá 115.000 krónum í ferð Vita. Hjá Gaman-ferðum eru ennþá laus 30 til 35 sæti og kostar farið 62.900 krónur.

Hægt að bóka fram í næstu viku

Miðar á leikinn kosta 6000 krónur og verða ferðalangar sjálfir að bóka miðana hjá Knattspyrnusambandi Íslands. Samkvæmt upplýsingum frá KSÍ hafa nú þegar selst 400 miðar en sambandið hefur rétt á þúsund stykkjum. Til stóð að hætta sölunni á morgun en vegna mikils áhuga þá verður henni haldið áfram á mánudag og þriðjudag í næstu viku. Sjá nánar á heimasíðu KSÍ.

SÉRVALIN HÓTEL Á VEGUM TABLET HOTELS:

PARIS: PARADISPARISFRÁ 17ÞÚS KR.KÖBEN: HOTEL 27 – FRÁ 20ÞÚS KR.LONDON: ROCKWELL – FRÁ 17ÞÚS KR. NEW YORK: NIGHT HOTEL – FRÁ 14ÞÚS KR.

 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …