Samfélagsmiðlar

Ferðamenn streyma til Flórída

Sólskinsfylkið Flórída nýtur sífellt meiri vinsælda og forsvarsmenn ferðaþjónustu fylkisins hafa sett sér háleitt markmið.

 

 

 

Sólskinsfylkið Flórída nýtur sífellt meiri vinsælda og forsvarsmenn ferðaþjónustu fylkisins hafa sett sér háleitt markmið.

Íbúar á austurströnd Bandaríkjanna leituðu margir skjóls í Flórída í byrjun árs á meðan kuldakast reið yfir heimahagana. Á fyrsta ársfjórðungi ársins fjölgaði því ferðamönnum í Flórída töluvert og alls komu þangað nærri 30 milljónir túrista. Allt síðasta ár voru ferðamennirnir hins vegar tæplega 95 milljónir. Forsvarsmenn ferðaþjónustu fylkisins gera sér vonir um að brátt muni ferðamannafjöldinn á ársgrundvelli rjúfa 100 milljóna múrinn.

Mörg ný störf

Þessar auknu vinsældir Flórída hafa jákvæð áhrif á efnahag íbúanna og á síðasta ári voru 76 þúsund ný störf rakin til uppgangsins í ferðaþjónustunni samkvæmt frétt Standby.dk. Það er þó ekki bara hið milda loftslag sem ferðamenn sækja til Flórída því skemmtigarðar fylkisins hafa einnig mikið aðdráttarafl. Í Miami og Fort Lauderdale eru svo tvær af stærstu höfnum skemmtiferðaskipa í heiminum og því margir sem fara þaðan í siglingu um Karabíska hafið.

Icelandair hefur flogið til Sanford við Orlando yfir vetrarmánuðina um langt árabil og margir Íslendingar sem fara í vetrarfrí á þessum slóðum.

SMELLTU TIL AÐ GERA VERÐSAMANBURÐ Á BÍLALEIGUBÍLUM Í ORLANDÓ

TENGDAR GREINAR: 10 bestu baðstrendur BandaríkjannaBílaleigubílarnir í Orlandó standa í stað6 bestu hótelin fyrir barnafjölskyldur í Orlando

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …