Samfélagsmiðlar

Nýjar flugleiðir easyJet fá mismunandi undirtektir

Í dag bætti breska flugfélagið tveimur áfangastöðum við leiðakerfi sitt hér á landi. Af fargjöldunum að dæma þá virðist vera mun meiri eftirspurn eftir öðrum þeirra.

 

 

 

Í dag bætti breska flugfélagið tveimur áfangastöðum við leiðakerfi sitt hér á landi. Af fargjöldunum að dæma þá virðist vera mun meiri eftirspurn eftir öðrum þeirra.

Það stefnir í að easyJet verði næst umsvifamesta flugfélagið á Keflavíkurflugvelli í vetur. Í dag hóf félagið að fljúga hingað þrisvar í viku frá Gatwick flugvelli í London og tvisvar í viku frá Genf í Sviss. Þar með býður easyJet upp á áætlunarflug héðan frá sjö flughöfnum og í desember bætist Belfast á N-Írlandi við.

Á 6 til 8 þúsund krónur

Þegar skoðuð eru fargjöld easyJet héðan til Gatwick og Genfar sést að í nóvember er ennþá töluvert framboð á ferðum til svissnesku borgarinnar á 6 til 8 þúsund krónur. Verðið er mun hærra ef ferðinni er heitið til Gatwick næstu vikur. Aðspurður um hvort þessi lágu fargjöld væru til marks um að eftirspurn eftir svissnesku flugleiðinni væri lítil segir Andy Cockburn, talsmaður easyJet, að kerfi flugfélagsins væri mjög einfalt, því fyrr sem fólk bókar, þeim mun ódýrari væru fargjöldin.

Út frá svari talsmannsins má því álykta að ástæðan fyrir því að farmiðar til Gefnar næstu vikur eru mun ódýrari en til Gatwick sé sú að sala á sætum til Sviss gangi ekki eins vel og til Bretlands.

Fjölga möguleikum fyrir Lundúnarbúa

Það vakti töluverða athygli þegar easyJet, stærsta lágfargjaldaflugfélag Bretlands, hóf að fljúga til Íslands snemma árs 2012. Þá voru aðeins í boði ferðir hingað frá Luton flugvelli í nágrenni við London en eins og áður segir bætast í dag við ferðir frá Gatwick flugvelli suður af höfuðborginni.

Bæði Icelandair og WOW air fljúga einnig Gatwick og þetta er í fyrsta skipti sem easyJet opnar flugleið frá erlendum flugvelli sem bæði íslensku félögin nota einnig. Andy Cockburn vill þó ekki meina að þetta geri flugleiðina á einhvern hátt öðruvísi. Hann segir það markmið easyJet að bjóða upp á fargjöld á viðráðanlegu verði, bæði fyrir ferðamenn og viðskiptaferðalanga. „Með því að hefja flug milli London Gatwick og Reykjavíkur erum við að bjóða farþegum okkar upp á annan valkost í London. Við reiknum með mikilli eftirspurn eftirspurn eftir fluginu frá Luton og Gatwick.“

SÉRVALIN HÓTEL Á VEGUM TABLET HOTELS:

PARIS: PARADISPARISFRÁ 17ÞÚS KR.KÖBEN: HOTEL 27 – FRÁ 20ÞÚS KR.LONDON: ROCKWELL – FRÁ 17ÞÚS KR. NEW YORK: NIGHT HOTEL – FRÁ 14ÞÚS KR.

 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …