Samfélagsmiðlar

Átta af hverjum tíu ferðum á vegum íslensku félaganna

Nítján flugfélög buðu upp á áætlunarflug frá Keflavík í ágúst en þrátt fyrir allan þennan fjölda þá bera Icelandair og WOW air uppi millilandaflugið.

 

 

Nítján flugfélög buðu upp á áætlunarflug frá Keflavík í ágúst en þrátt fyrir allan þennan fjölda þá bera Icelandair og WOW air uppi millilandaflugið.

Það voru að jafnaði farnar fimmtíu og fimm áætlunarferðir á dag frá Keflavík til flugvalla í Evrópu og N-Ameríku í síðasta mánuði. Auk þess buðu innlendar og erlendar ferðaskrifstofur upp á leiguflug frá flugvellinum.

easyJet dregur úr á sumrin

Í ágúst var Airberlin ögn umsvifameira á Keflavíkurflugvelli en easyJet. Breska félagið er hins vegar alla jafna í þriðja sæti yfir stærstu flugfélögin á íslenska flugvellinum. Forsvarsmenn easyJet draga hins vegar úr flugi hingað yfir sumarmánuðina en ætla að stórauka umferðina í vetur og þá stefnir í að aðeins Icelandair verði stærri á íslenska markaðnum.

Tvær af þremur á vegum Icelandair

Í ágúst var það hins vegar WOW air sem var í öðru sæti og tóku vélar félagsins á loft frá Keflavík tæplega 240 sinnum. Icelandair er hins vegar sem fyrr með bróðurpartinn af ferðunum eða um tvær af hverjum þremur eins og sjá má á listanum hér fyrir neðan.

Vægi fimm stærstu flugfélaganna á Keflavíkurflugvelli í ágúst 2014:

  1. Icelandair: 65,6%
  2. Wow Air: 13,9%
  3. Airberlin: 3,4%
  4. Easy Jet: 3,3%
  5. SAS: 2,4%

NÝJAR GREINAR: Ódýrara að fljúga til London og Kaupmannahafnar
TILBOÐ Á GISTINGU Í BERLÍN: 5% AFSLÁTTURFRÍTT FREYÐIVÍN

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …