Samfélagsmiðlar

Fá hótelherbergi laus í höfuðborginni í febrúar

reykjavik vetur

Það er nánast fullbókað fram á vor á mörgum reykvískum gististöðum.  Það er nánast fullbókað fram á vor á mörgum reykvískum gististöðum og útlit fyrir mikinn fjölda erlendra ferðamanna í febrúar. 
Á síðasta ári var febrúar sá mánuður sem næstfæstir ferðamenn voru hér á landi samkvæmt talningu Ferðamálastofu. Af hótelbókunum að dæma þá er eftirspurn eftir Íslandsferðum í febrúar hins vegar að aukast. „Á sumum stöðum er nánast fullt að heita, eða nokkur herbergi á stangli laus, en á öðrum er mjög góð nýting en ekki fullbókað,“ segir Skapti Örn Ólafsson, upplýsingafulltrúi Samtaka ferðaþjónustunnar, aðspurður um ástandið á þeim hótelum og gististöðum í Reykjavík sem eru innan vébanda SAF. Að sögn Skapta eru hvataferðir, árshátíðir og almannar vetrarferðir helsta ástæðan fyrir þessari góðu bókunarstöðu í næsta mánuði og fram á vor.

Fjölmargt á dagskrá

Það verður töluvert um að vera í næsta mánuði í höfuðborginni sem einnig ýtir undir ferðamannastrauminn. Í byrjun febrúar fer fram ferðakaupstefnan Mid-Atlantic og samkvæmt upplýsingum frá Icelandair munu 450 útlendingar koma hingað til lands á vegum félagsins til að taka þátt. Vetrarhátíð Höfuðborgarstofu fer einnig fram fyrstu helgina í febrúar og næstu helgi á eftir er tónlistarhátíð Sónar á dagskrá. Matarfestívalið Food & fun er svo í lok mánaðarins.

Bæta í flugið í febrúar

Í febrúar í fyrra fóru fleiri Bretar en Íslendingar um Flugstöð Leifs Eiríkssonar og var það í fyrsta skipti sem heimamenn voru ekki fjölmennastir líkt og Túristi greindi frá. Ein helsta ástæðan fyrir þessum straumi breskra túrista hingað til lands er sú að bæði Icelandair og easyJet fjölga ferðum sínum til Bretlands í febrúar á sama tíma og breskir skólar gefa vetrarfrí.

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …