Samfélagsmiðlar

Nýjung hjá Ryanair sem kostar farþegana ekki krónu

ryanair velar

Farþegar stærsta lágfargjaldaflugfélags í heimi eru ekki vanir því að fá eitthvað í kaupbæti. Á því verður kannski breyting á næstunni Farþegar stærsta lágfargjaldaflugfélags í heimi eru ekki vanir því að fá eitthvað í kaupbæti. Á því verður kannski breyting á næstunni ef tilraunir á nýrri þjónustu gefa góða raun.
Um borð í vélum lágfargjaldaflugfélagsins Ryanair er ekki alltaf hægt að halla stólbökum, koddar og teppi eru ekki í boði og í hátalakerfinu er spilaðar auglýsingar á tollfrjálsum varningi. Það er því ekki dekrað við farþegana.
Undanfarin misseri hafa forsvarsmenn félagsins hins vegar verið að mýkjast og til að mynda lækkað aukagjöld og hætt að takmarka handfarangurinn við einn hlut. Sú stefnubreyting hefur gefið það góða raun að félagið setti farþegamet í sumar. 

Verða sjálfir að koma með tækin

Næsti liður í sjarmaherferð félagsins er að bjóða upp á ókeypis bíómyndir um borð en farþegarnir verða þó sjálfir að taka með tæki í flugið sem geta tengst afþreyingakerfi flugvélanna. Samkvæmt frétt Telegraph verður þessi nýja þjónustu fjármögnuð með auglýsingum og þurfa þeir sem vilja nýta sér hana að horfa á auglýsingar með jöfnu millibili. Til að byrja með verður bíókerfið aðeins í þeim vélum Ryanair sem fljúga til og frá Dublin en ef viðtökurnar verða góðar þá verður kerfið sett í öllum flugflota Ryanair á næsta ári.

Ekki frítt netsamband

Norwegian, þriðja stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu, hefur um árabil boðið upp á frítt net um borð. Forsvarsmenn Ryanair segjast þó ekki ætla að fara sömu leið og benda á að þess háttar búnaður hækki eldsneytiskostnaðinn um tvö af hundraði.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …