Samfélagsmiðlar

Nektarmyndatökur ferðalanga valda vandræðum

angor

Undanfarið hafa borist fréttir af túristum hér á landi sem fylgja ekki umgengnisreglum við þekkta ferðamannastaði. Í Kambódíu eru klæðalausir ferðamenn einnig áhyggjuefni yfirvalda. Undanfarið hafa borist fréttir af túristum hér á landi sem fylgja ekki umgengnisreglum við þekkta ferðamannastaði. Í Kambódíu eru klæðalausir ferðamenn áhyggjuefni yfirvalda.
Síðustu vikur höfum við heyrt af erlendum ferðamönnum sem hafa farið sér á voða í Reynisfjöru og við Jökulsárlón. Eins vill það víst brenna við að fólk hunsi fyrirmæli á Geysissvæðinu. Við Angor hofin í Kambódíu eiga landverðir einnig í vanda með ferðamenn og í ár hefur þurft að handtaka fimm ferðamenn á svæðinu fyrir að láta taka af sér nektarmyndir við hofin. 

Bandarískar systur í fjögurra ára bann

Á síðasta ári heimsóttu um tvær milljónir ferðamanna Angor hofin við Siam Reap og eru þau langvinsælasti ferðamannastaðurinn í Kambódíu. Hofin eru á heimsminjaskrá UNESCO og hafa mikla þýðingu fyrir heimamenn sem sárnar þessi vanvirðing sem sumir ferðalangar sýna þessum heilaga stað samkvæmt frétt Guardian. Nýverið voru tvær tvítugar bandarískar systur til að mynda staðnar af því að mynda á sér beran bakhlutann inn í Preah Khan hofinu sem tilheyrir Angor svæðinu. Voru þær sektaðar um 250 dollara (um 33 þúsund krónur) á mann og verðum þeim ekki hleypt inn í Kambódíu næstu fjögur ár. Þrír ungir Frakkar voru einnig gripnir við nektarmyndatökur við hofin í ár var þeim einnig vísað úr landi.

Biðja heimamenn um að smella af

Angor eru ekki eini staðurinn á heimsminjaskrá sem dregur að sér ferðamenn með strýpihneigð. Á síðasta ári þurfti að fjölga eftirlitsfólki við Machu Picchu í Perú vegna ferðamanna sem hlupu þar um allsberir eða tóku myndir af sér nöktum. Einn þeirra var Amichay Rab, 32 ára Ísraeli, sem lét mynda sig á Adamsklæðunum víðsvegar um Mið- og Suður-Ameríku í fyrra. Í frétt Guardian er haft eftir Rab að hann hafi í flestum tilfellum látið taka af sér myndir árla dags þegar fáir voru á ferli og oft hafi hann fengið aðstoð heimamanna við myndatökurnar. 
TENGDAR GREINAR: Fyrsta gönguleiðin fyrir allsberaGefa leyfi fyrir sex nektarnýlendum í borginni

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …