Samfélagsmiðlar

Aðgát skal höfð þegar tengst er ókeypis þráðlausu neti

simar kaffihus

Það er oft léttir að komast í samband í útlöndum. Það er þó vissara að hafa nokkur atriði í huga áður en netrápið hefst. Það er oft léttir að komast í samband á ferðalagi í útlöndum. Það er þó vissara að hafa nokkur atriði í huga áður en netrápið hefst.
Með tilkomu snjallsímanna hækkuðu símreikningar margra gífurlega enda dýrt að tengjast erlendum 3G og 4G netum. Í dag bjóða símafyrirtækin hins vegar upp á lægri prísa og eins hefur Evrópusambandið sett verðþak á þessa þjónustu innan EES-svæðisins. Samt sem áður kostar ennþá sitt að tengjast í útlöndum og margir leita því uppi kaffihús og aðra staði þar sem viðskiptavinir fá að þessa þjónustu í kaupbæti. Það getur hins vegar verið varasamt að treysta um of á heiðarleika þeirra sem bjóða upp á þess háttar. Samkvæmt frétt danska blaðsins Politiken þá er auðvelt fyrir svindlara að setja upp þráðlaust net á fjölförnum stöðum og nýta sér svo þær persónuupplýsingar sem notendurnir slá inn í símana sína eða tölvur. Til að mynda lykilorð að bönkum, netverslunum o.s.frv. Danskur sérfræðingur í þessum málaflokki mælist því til að fólki fylgi þessum ráðum þegar það fer á netið í gegnum tengingu sem það þekkir ekki.

5 góð ráð þegar farið er á netið í fríinu

– Forðastu þráðlaust net sem ekki þarf að lykilorð að.
– Ekki fara inn á netbanka eða aðrar síður þar sem þú setur inn viðkvæmar upplýsingar, t.d. kennitölu.
– Í netverslunum þarf að setja inn kreditkortaupplýsingar og því vissara að sneiða hjá þeim þegar nettengingin er ekki þekkt.
– Mundu að afskrá þig alltaf út af öllum síðum sem þú hefur aðgang að með notendanafni og lykilorði.
– Vertu viss um að vírusvörn tölvunnar sé í lagi og stýrikerfið uppfært.

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …