Samfélagsmiðlar

Reykjavík á lista yfir 25 helstu ferðamannastaði Evrópu

instanbul a

Hér eru þeir 25 evrópsku áfangastaðir sem ferðavefurinn Tripadvisor telur þá mest spennandi í ár. Til átta þeirra er hægt að fljúga beint til frá Keflavíkurflugvelli. Hér eru þeir 25 evrópsku áfangastaðir sem ferðavefurinn Tripadvisor telur þá mest spennandi í ár. Til átta þeirra er hægt að fljúga beint til frá Keflavíkurflugvelli.
Istanbúl er sú borg í Evrópu sem forsvarsmenn hinnar víðlesnu ferðasíðu Tripadvisor segja vera áhugaverðasta áfangastaðinn í Evrópu í ár. Þar á eftir koma höfuðborgir Tékklands, Bretlands, Ítalíu og Frakklands en sú íslenska er í sæti númer tuttugu. Í umsögn Tripadvisor um Reykjavík segir meðal annars að þessi nyrsta höfuðborg Evrópu sé góð bækistöð fyrir þá sem vilja kynnast náttúru Íslands en vilja geta hlaðið batteríin á ný í sundlaugum borgarinnar og heilsuræktum. Tripadvisor segir stemninguna í Reykjavík vera fordómalausa og kraftmikla sem skili sér í víðfrægu tónlistar- og listalífi, góðum mat og hinu alræmda næturlífi borgarinnar.

Fimm ítalskir staðir

Af þeim tuttugu og fimm áfangastöðum sem komast á lista Tripadvisor þá er aðeins flogið beint héðan til átta þeirra. Það eru London, Róm, París, Barcelona, Amsterdam, Vínarborg, Edinborg og Berlín. Á listanum eru hins vegar nokkrar minni borgir og bæir sem liggja nokkurn spöl frá alþjóðlegum flugvelli. Athygli vekur að Frakkar eiga aðeins einn fulltrúa á listanum, Spánn tvo en Ítalir hvorki fleiri né færri en fimm. Flugsamgöngur milli Ítalíu og Íslands hafa því miður verið bágbornar um langt skeið en í sumar verður þó í fyrsta skipti boðið upp á áætlunarflug héðan til Rómar. Hér má sjá hvert verður flogið beint frá Keflavík í sumar og haust

Helstu áfangastaðirnir í Evrópu 2015 að mati Tripadvisor

 1. Istanbúl, Tyrkland
 2. Prag, Tékkaland
 3. London, Bretland
 4. Róm, Ítalía
 5. París, Frakkland
 6. Zermatt, Sviss
 7. Barcelona
 8. Goerme, Tyrkland
 9. Sankti Pétursborg, Rússland
 10. Aþena, Grikkland
 11. Búdapest, Ungverjaland
 12. Lissabon, Portúgal
 13. Flórens, Ítalía
 14. Feneyjar, Ítalía
 15. Rimini, Ítalía
 16. Amsterdam, Holland
 17. Sorrento, Ítalía
 18. Funchal, Portúgal
 19. La Oliva, Fuerteventura, Spánn
 20. Reykjavík
 21. Kraká, Pólland
 22. Vínarborg, Austurríki
 23. Killarney, Írland
 24. Edinborg, Skotland
 25. Berlín, Þýskaland

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …