Samfélagsmiðlar

Þrjú flugfélög stóðu undir 90 prósent af umferðinni um Keflavíkurflugvöll

fle 860

Í síðasta mánuði voru að jafnaði farnar um 40 áætlunarferðir á dag frá Flugstöð Leifs Eiríkssonar á vegum tólf flugfélaga. Ferðunum og flugfélögunum fer hratt fjölgandi. Í síðasta mánuði voru að jafnaði farnar um 40 áætlunarferðir á dag frá Flugstöð Leifs Eiríkssonar á vegum tólf flugfélaga. Ferðunum og flugfélögunum fer hratt fjölgandi.
Í október árið 2013 buðu sex flugfélög upp á áætlunarflug frá Keflavíkurflugvelli en í nýliðnum október voru félögin tólf talsins. Áætlunarferðunum hefur fjölgað um 45 prósent á milli þessara tveggja októbermánaða samkvæmt talningum Túrista.
Þrátt fyrir að fjöldi flugfélaga hafa tvöfaldast þá standa þrjú flugfélög undir nær öllu millilandafluginu eða níutíu prósentum. Níu flugfélög deila svona á milli sín tíund flugferðanna. Vægi þess hóps hefur þó aukist aðeins milli októbermánaða. 

Hlutdeild WOW eykst mest

Icelandair er langstærsta flugfélagið á Keflavíkurflugvelli með um tvær af hverjum þremur brottförum en þrátt fyrir að ferðum á vegum félagsins hafi fjölgað umtalsvert síðustu ár þá hefur vægi félagsins dregist saman. Á sama tíma hefur hlutdeild WOW air í umferðinni um Keflavíkurflugvöll aukist eins og sést á kökuritinu hér fyrir neðan. Hið breska easyJet er sem fyrr þriðja umsvifamesta flugfélagið.

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …