Samfélagsmiðlar

Forsvarsmenn Icelandair verða ekki varir við samkeppni frá WOW

Icelandair bætir fjórum flugleiðum við leiðakerfi sitt í ár en hafa 10 til 15 nýja áfangastaði í sigtinu. Þrátt fyrir mikla aukningu í flugi WOW til og frá N-Ameríku finna forsvarsmenn Icelandair ekki fyrir samkeppninni.

icelandair 757 a

Mid-Atlantic, hin árlega ferðakaupstefna Icelandair, fór fram í Laugardalshöll um helgina. Þetta var í 24. skipti sem kaupstefnan er haldin og aldrei hefur hún verið fjölmennari. Fulltrúar Icelandair voru 850 talsins og stór hluti þeirra kom frá löndum sem hafa mest tengsl við íslenska ferðageirann. Vel á annað hundrað íslensk ferðaþjónustufyrirtæki víðs vegar að af landinu eru meðal þátttakenda samkvæmt því sem kom frá í tilkynningu frá Icelandair.

2 nýir áfangastaðir báðum megin við hafið

Framkvæmdastjóri Icelandair, Birgir Hólm Guðnason, og Helgi Már Björgvinsson, framkvæmdastjóri sölu- og markaðsmála félagsins, ræddu við erlenda blaðamenn á fundinum og sögðust m.a. sjá tækifæri í áætlunarflugi fyrir félagið til 10-15 áfangastaða í N-Ameríku og norðurhluta Evrópu sem í dag væru ekki hluti af leiðakerfi félagsins samkvæmt frétt danska ferðavefsins Standby. En í síðustu viku tilkynnti Icelandair um nýtt áætlunarflug til Orly flugvallar í París og verður franski flugvöllurinn fjórði nýi áfangastaður Icelandair í ár. Hinir eru Chicago í Bandaríkjunum, skoska borgin Aberdeen og Montreal í Kanada.

Finna ekki fyrir WOW

Um helmingur farþega Icelandair eru farþegar sem fljúga yfir hafið og millilenda aðeins á Íslandi en WOW air hóf að bjóða upp á þess háttar tengiflug í fyrra og munu íslensku félögin tvö brátt vera í samkeppni á fjórum flugleiðum vestur um haf og átta í Evrópu. Þrátt fyrir það segjast stjórnendur Icelandair ekki verða var við aukin umsvifum íslenska lággjaldaflugfélagsins. „Við finnum ekki fyrir samkeppninni frá WOW air,“ hefur Standby eftir þeim Birki og Helga Má.

Sterkari utan bandalaga

Mörg stærstu flugfélög heims eiga í nánu samstarfi í gegnum sérstök bandalög eins og Star Alliance, Sky team og Oneworld. Það er hins vegar ekki á dagskrá hjá forsvarsmönnum Icelandair að sækja um aðild að þess háttar bandalögum og segja framkvæmdastjórar Icelandair að félagið hefði ekki náð að vaxa jafn hratt og það hefur gert síðustu ár ef það væri hluti af þess háttar bandalögum. „En við eigum í nánu samstarfi við SAS og Finnar og Alaska Airlines og JetBlue í N-Ameríku,“ bættu þeir Birkir og Helgi Már við á fundinum samkvæmt frétt Standby.
Líkt og Túristi greindi frá þá mun 27. farþegaþotan bætast við flugflota Icelandair á næstunni og með viðbótinni verður hægt að fjölga flugferðum félagsins í ár nokkru meira en upphaflega stóð til.

Nýtt efni
Arnar Guðmundsson, Íslandsstofu

Íslandsstofa vinnur að því að markaðssetja Ísland sem ferðamannaland, kemur íslenskum fyrirtækjum á framfæri á erlendri grundu og liðkar til eftir bestu getu fyrir erlendri fjárfestingu á fimm sviðum atvinnulífs: orku og grænum lausnum, sjávarútvegi og matvælaframleiðslu, hugviti og tækni, listum og skapandi greinum - og loks ferðaþjónustu. Allt byggist þetta á útflutningsstefnu landsins, sem …

Það voru 27.293 starfandi í einkennandi greinum ferðaþjónustu hér á landi í mars 2024 sem er aukning um 2 prósent frá sama tíma í fyrra en 2 prósent færri í samanburði við mars 2018. Það ár voru ferðamenn hér flestir en gert er ráð fyrir álíka ferðamannastraumi í ár. Vægi starfsfólks með íslenskan bakgrunn er …

Þýski bílaframleiðandinn Volkswagen hefur slitið viðræðum við franska Renault um að þróa og smíða saman nýja gerð af rafknúnum smábíl á viðráðanlegu verði, sem keppt gæti við ódýrustu kínversku bílana. Hugmyndin var sú að bíllinn yrðu byggður á grunni Twingo-smábílsins frá Renault. Renault hyggst nú upp á eigin spýtur þróa Twingo áfram sem rafbíl og …

„Pittsburgh flugið fer vel af stað og er ánægjulegt að sjá að farþegar frá 25 Evrópulöndum hafa bókað flug með okkur til Pittsburgh um Ísland og þaðan hafa farþegar bókað flug til 30 áfangastaða Evrópumegin," sagði Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair, í tilefni af fyrstu áætlunarferð flugfélagsins til bandarísku borgarinnar á fimmtudaginn. Forstjórinn lagði um …

Undirbúningur er á lokastigi um að koma á fót ævintýramiðstöð á Suðurlandi, þar sem gistiaðstaða og þjónusta verður tengd þjónustu, gönguferðum og útivist ævintýragjarnra ferðamanna. Ferðafólk, statt við Skógafoss, í ævintýraleit á Suðurlandi - MYND: ÓJ „Það koma stundum mjög athyglisverð verkefni, eins og þegar reynslumikill aðili úr ævintýraferðaþjónustu, sem hefur verið í slíkum rekstri …

Það er auðvitað eðlilegt að Barselóna, höfuðborg Katalóníu, dragi til sín mikinn fjölda ferðafólks. Borgin er fögur, sögurík og spennandi - en líka dálítið þreytt orðin á öllum þessum vinsældum, hömlulausum gestaganginum. Á síðasta ári gistu yfir 12 milljónir manna borginni, um sjö prósentum færri en 2019. Við bætast síðan allir þeir sem koma í …

Argentíski víniðnaðurinn hefur átt erfitt uppdráttar síðustu ár vegna óðaverðbólgu, óstöðugs gengis og minnkandi útflutnings. Það virðist þó heldur vera að lyftast brúnin á vínframleiðendum og virðast þeir helst þakka það harkalegri aðhaldsstefnu öfgakennda frjálshyggjumannsins Javier Milei, sem tók við forsetaembættinu í Argentínu í desember. Það tók strax að hægja á verðbólgu á fyrstu mánuðum …

Árið 2023 var 4.240 bókum bætt á lista yfir bannaðar bækur í Bandaríkjunum. Aldrei fyrr hafa jafn margar bækur verið bannaðar á einu ári. En á síðustu árum hefur þeim bókum sem settar eru á þennan bannlista fjölgað ár frá ári. Afleiðingin er sú að aðgengi að bókunum er takmarkað og þær eru fjarlægðar af …