Samfélagsmiðlar

Airberlin bætir í vetrarflugið til Íslands

airberlin 860

Fyrsti vetur Airberlin hér á landi gekk vel og forsvarsmenn félagsins ætla því að starfrækja tvær heilsárs flugleiðir til Keflavíkurflugvallar. Fyrsti vetur Airberlin hér á landi gekk vel og forsvarsmenn félagsins ætla því að starfrækja tvær heilsárs flugleiðir til Keflavíkurflugvallar.
Næststærsta flugfélag Þýskalands hefur boðið upp á sumarferðir til Íslands síðustu 11 ár en það var í fyrsta sinn í fyrra að þotur félagsins sáust við Flugstöð Leifs Eiríkssonar að vetrarlagi. Þá var flogið tvær ferðir í viku héðan til Tegel flugvallar í Berlín og var Airberlin þar með fyrsta þýska flugfélagið til að bjóða upp á Íslandsflug utan aðalferðamannatímabilsins. Viðtökurnar við Berlínarferðunum síðastliðinn vetur voru hins vegar það góðar, að sögn Theresa Kahn, talsmanns Airberlin, að nú hafa forsvarsmenn Airberlin ákveðið að fljúga einnig til Íslands allt árið um kring frá Dusseldorf. En hingað til hafa farþegar á Keflavíkurflugvelli aðeins getað flogið til þýsku borgarinnar yfir sumarmánuðina og þá með Eurowings, WOW auk Airberlin.

Flugsætin seljast vel

Sala á flugi Airberlin milli Keflavíkurflugvallar og Dusseldorf í vetur fer mjög vel af stað samkvæmt Theresa Kahn og hún segir útlitið því vera gott fyrir þessa nýju heilsársflugleið félagsins á Íslandi. En líkt og í Berlínarflugi Airberlin verður flogið tvisvar í viku hingað til lands frá Dusseldorf, alla fimmtudaga og sunnudaga sem hentar vel fyrir helgarferðir frá Þýskalandi og Íslandi.
Í Berlín og Dusseldorf eru aðalstarfstöðvar Airberlin og farþegar geta því flogið áfram með félaginu út um víða veröld á einum miða. Þess má geta að WOW air flýgur einnig allt árið til Berlínar.
SMELLTU TIL AÐ SKOÐA HÖNNUNARHÓTEL Í BERLÍN OG DUSSELDORF

Nýtt efni

Margir sem eru að basla í ferðaþjónustu fjarri höfuðborgarsvæðinu horfa öfundaraugum til Suðurlands, sem nýtur nálægðar við Keflavíkurflugvöll og Reykjavík - og státar af áfangastöðum sem ferðamenn sækjast eftir að heimsækja og hafa verið mjög vel kynntir síðustu áratugi.   Það er stöðugur straumur ferðamanna um Suðurland, meðfram „gullströndinni,“ sem hótelhaldarinn fyrir austan nefndi svo - …

Löngu áður en hið svokallaða „Bulletproof“ kaffi leit dagsins ljós settu Tíbetar smjörklípu út í morgunteið sitt til að byrja daginn á rjúkandi og næringarríkan hátt. Í köldu háfjallalofti Himalaja-fjallanna hefur þessi salti, rjómakenndi og hitaeiningaríki drykkur orðið að daglegri hefð sem er ómissandi í matarmenningu þjóðarinnar.Á máli heimamanna nefnist drykkurinn „po cha,“ sem einfaldlega …

Í nærri fimmtán hafa Icelandair og bandaríska flugfélagið Jetblue átt í samstarfi sem gerir viðskiptavinum þeirra kleift að kaupa tengiflug með hinu félaginu á einum miða og innrita farangur alla leið. Þannig getur farþegi sem ætlar héðan til Orlando í sumar keypt farið alla leið hjá Icelandair þó flogið sé með Jetblue seinni legginn, frá …

Aspasinn fyrirfinnst í þremur litbrigðum – hvítur, grænn og fjólublár. Hér er í raun um að ræða sömu plöntuna en afbrigðin hafa ólíka eiginleika og ræðst liturinn af því ásamt hlutfalli sólarljóss við ræktunina. Þetta næringarríka grænmeti er ein þeirra matjurta sem maðurinn hóf fyrst að rækta en elstu heimildir um aspasræktun eru um 2.000 …

Það voru vísbendingar um offramboð á flugi héðan til London og Frankfurt síðastliðinn vetur að mati stjórnenda Icelandair. Nú er hins vegar útlit fyrir nokkru færri brottfarir til beggja þessara borga á komandi vetri. Þannig hefur Wizz Air ekki lengur á boðstólum flug til Íslands frá London og þar með dregst framboð á flugi hingað …

Ferðaskrifstofur sem selja Íslandsferðir horfa nú í auknum mæli á eftir viðskipavinunum til Noregs þar sem verðlagið er skárra. Norskir ferðafrömuðir eru líka brattir í viðtölum þessa dagana og almennt sammála um að nýliðinn vetur hafi gengið vel og sumarið verði „dúndurgott" eins og það síðasta. Og opinberar tölur sýna að veturinn gekk vel í …

Þrotabú Wow Air hefur höfðað 11 riftunarmál vegna greiðslna til kröfuhafa flugfélagsins fyrir gjaldþrot þess í mars 2019. Fyrrum forstjóra flugfélagsins og eigenda, Skúla Mogensen, er stefnt til greiðslu skaðabóta í öllum þessum málum. Auk þess er farið fram á skaðabætur frá fyrrum stjórn fyrirtækisins í níu málum. Í stjórninni sátu Liv Bergþórsdóttir, sem var …

Þingmennirnir Jóhann Páll Jóhannsson (S) og Óli Björn Kárason (D) eru ekki bjartsýnir á að Alþingi nái að afgreiða þingsályktuntillögu Lilju Alfreðsdóttur (B), ráðherra ferðamála, um nýja ferðamálastefnu til ársins 2030. Þetta kom fram í máli þingmannanna í pallborðsumræðum á fundi Samtaka ferðaþjónustunnar í fyrradag. Ráðherrann tók líka þátt í pallborðinu og átti þar lokaorðin. …