Samfélagsmiðlar

Litlar breytingar á flokki bestu íslensku hótelanna

reykjavik vetur

Sex íslenskir gististaðir hlutu ein þekktustu verðlaunin sem veitt eru í ferðageiranum. Sex íslenskir gististaðir hlutu ein þekktustu verðlaunin sem veitt eru í ferðageiranum. 
Verðlaunaafhending World Travel Awards í Evrópu fór fram á laugardaginn en verðlaunin eru ein þau virtustu í ferðaþjónustunni. Þar eru veittar viðurkenningar á hinum ýmsu sviðum og til að mynda var þýska flugfélagið Lufthansa valið besta flugfélag álfunnar, flugvöllurinn í Zurich fékk gullið í sínum flokki og í flokki hótela fékk Ritz í París flest atkvæði. Hin rússneska Sankti Pétursborg var svo valinn áfangastaður ársins í Evrópu.
Einnig eru veitt verðlaun innan hvers lands fyrir sig og í Íslandsdeildinni var samtals 21 gististaður tilnefndur til verðlauna í sex flokkum. Sigurvegaranir voru þeir sömu og í fyrra nema í flokki dvalarstaða eða „resort“. Þar bar Bláa lónið sigur úr býtum í ár en Hótel Rangá fékk gullið í fyrra.
Þess ber að geta að hótelstjórar geta sjálfir tilnefnd gististaðina sína til verðlauna á World Travel Awards en sigurvegaranir eru fundir í netkosningu.

Sigurvegarar í Íslandsdeild World Travel Awards árið 2016

Besta hönnunarhótelið
ION Luxury Adventure Hotel
– einnig tilnefnd: 101 Hótel Reykjavík, Hótel Glymur og Centerhotel Þingholt.

Besta hótelið fyrir vinnuferðir

Radisson Blu Saga
– einnig tilnefnd: Grand Hótel, Radisson Blu 1919, Hilton Nordica, Hótel Borg.

Besta hótelið
Hótel Borg
– einnig tilnefnd: Alda Hótel, Grand Hótel, Hilton Nordica, Hótel Holt, Hótel Keflavík, ION Luxury Adventure Hótel, Radisson Blu 1919.

Besti dvalarstaðurinn (
Resort)

Bláa lónið
– einnig tilnefnd: Hótel Rangá og Radisson Blu Saga

Besta íbúðahótelið
Reykjavik4you Apartments
– einnig tilnefnd: Grettisborg Apartments, Room with a view, Stay Apartments Bolholt, Stay Apartments Einholt

Besta hótel aðsetrið (Hotel residence)

Grand Hotel Reykjavik
– Residence Reykjavík Hótel og Reykjavík Hótel Centrum

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …