Samfélagsmiðlar

Ódýrt flug en fínt hótel í Madríd, París, Berlín og Amsterdam

paris Ile de la cite

Er lágt flugfargjald ekki ágætis réttlæting fyrir því að bóka frekar fínt hótel? Er lágt flugfargjald ekki ágætis réttlæting fyrir því að bóka frekar fínt hótel?
Það er frekar dauft yfir ferðaþjónustunni í evrópskum borgum á fyrsta ársfjórðungi og þá bjóðast oft lág fargjöld og ódýrar gistingar. Og vegna þess hve samkeppnin er mikil í flugi til og frá landinu og gengi krónunnar sterkt þá er hægt að setja saman mjög ódýrar borgarferðir næstu mánuði. Þeir sem vilja hins vegar búa á frekar fallegu hóteli þar sem gaman er að vera geta í þessari viku fundið nokkur góð tilboð á vef Tablet Hotels. En sú bókunarsíða sérhæfir sig í gistingu á svokölluðum „Boutique“ og „Design“ hótelum. Hér fyrir neðan má sjá verðdæmi fyrir flug og gistingu fyrir þá sem gætu hugsað sér að skreppa til Madrídar, Parísar, Amsterdam eða Berlínar í byrjun næsta árs.

Madríd

tablet madridÍ fyrsta skipti í vetur er í boði beint flug héðan til höfuðborgar Spánar því þotur Norwegian munu fljúga á milli alla þriðjudaga og laugardaga. Flugið, báðar leiðir, kostar flestar helgar í janúar, febrúar og mars aðeins 16.554 krónur en borga þarf aukalega fyrir farangur. Og flestar þessar helgar er hægt að fá sérkjör á þremur góðum hótelum þar í borg; Totem (frá 14.500 kr.), Me Madrid (frá 19þús. kr.) og Urso (19 þús. kr.). Tveggja manna herbergi kosta á bilinu 15 til 19 þúsund krónur.

París

tablet parisUmferðin til Parísar frá Keflavíkurflugvelli hefur aldrei verið meiri. Nú lendir Icelandair bæði á Charles de Gaulle og Orly flugvelli og vélar WOW halda til þess fyrrnefnda. Daglega er því úr nokkrum brottförum að velja og ódýrustu miðarnir fyrstu þrjá mánuði næsta árs kosta frá 11 þúsund krónum hjá WOW (auk farangursgjalds) en 15 þúsund hjá Icelandair. Á útsölu Tablet er að finna þrjú hótel og eitt íbúðarhótel í borginni. Hotel Adéle&Jules (frá 22þús. kr), Bachaumont (frá 17.500 kr), Duo (fr. 15.500 kr) og íbúðir hjá Residence Nell (frá 27þús kr.).

Amsterdam og Berlín

tablet amsterdam berlinLíkt og til Parísar fljúga bæði íslensku félögin jafnt og þétt til Amsterdam og lægstu fargjöldin eru svipuð og til frönsku höfuðborgarinnar. Á Sir Albert hótelinu kostar nóttin frá 17 þúsund kr. Til Berlínar fljúga svo WOW air (frá 8 þúsund kr.) og Airberlin (frá. 12 þúsund kr). og þar kostar ódýrasta nóttin á Titanic Gendarmenmarkt aðeins um 13 þúsund krónur á því hóteli er tyrknesk spa með hamam.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …