Samfélagsmiðlar

Stórauka Íslandsflugið löngu fyrir í jómfrúarferðina

Stjórnendur stærsta flugfélags Finnlands líta ekki lengur á Ísland sem sumaráfangastað heldur ætla að bjóða upp á flug hingað allt árið um kring.

finnair a

Um páskana hefst áætlunarflug Finnair hingað til lands frá höfuðborg Finnlands en félagið hefur ekki áður flogið reglulega til Íslands. Upphaflega stóð til að bjóða upp á fjórar ferðir í viku frá vori og fram á haust en vegna mikillar eftirspurnar hafa forsvarsmenn félagsins ákveðið að bæta við einni ferð í viku og bjóða upp á Íslandsflug allt árið um kring.
Finnska flugfélagið er stórtækt í flugi til Austurlanda fjær og aðspurður segir Simon Barrette, upplýsingafulltrúi félagsins, að mikil eftirspurn eftir Íslandsferðum í Kína og Japan sé ein helsta ástæðan fyrir þessari breytingu á áætlun Finnair. Hann segir þó að áhugi Finna sjálfra á fluginu sé líka mikill.

Hugsanlega fleiri ferðamenn frá Asíu og Ástralíu

Á sama hátt og Icelandair, og nú WOW air, hafa nýtt sér legu Íslands til að bjóða upp á tíðar ferðir til margra áfangastaða í N-Ameríku þá hefur leiðakerfi þjóðarflugfélags Finna verið byggt upp í kringum flug til Asíu, Ástralíu og Nýja-Sjálands. Flugtíminn frá Helsinki til þessara landa er nefnilega oft styttri en frá flugvöllum á meginlandi Evrópu. Í dag flýgur Finnair til 5 kínverskra borga, fjögurra japanskra auk áfangastaða í Ástralíu, S-Kóreu, Indlandi og víðar og með Íslandsflugi Finnair gæti ferðamenn frá þessum löndum orðið tíðari gestir hér á landi. Á síðasta ári komu um 67 þúsund kínverskir ferðamenn sem var aukning upp á 40 prósent frá árinu 2015. Japanirnir voru þrefalt færri en þeim fjölgaði þó líka um mikið eða um ríflega þriðjung í fyrra.

Finnair og Icelandair hafa átt í samstarfi í flugi á milli Íslands og Helsinki og hafa ferðir Icelandair til að mynda verið sammerktar Finnair (Code share) og mun hið nýja áætlunarflug Finnair til Íslands ekki hafa áhrif á það samstarf samkvæmt upplýsingum frá Finnair. Íslendingar á leið til Asíu ættu því áfram flogið á einum miða með Icelandair og Finnair alla daga en yrðu ekki aðeins bundnir við áætlun Finnair.

Nýtt efni

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …

Allt frá því að Play var skráð á hlutabréfamarkað sumarið 2021 og fram til ársloka 2022 var Fiskisund ehf. stærsti hluthafinn í Play með 8,6 prósenta hlut. Fyrir Fiskisundi fóru þau Kári Þór Guðjónsson, Halla Sigrún Hjartardóttir og Einar Örn Ólafsson, sem lengi var stjórnarformaður flugfélagsins en settist í forstjórastólinn um síðustu mánaðamót. Einar Örn átti einnig …

Flugstöðin í Changi í Singapúr er ekki lengur í efsta sæti á árlegum lista Skytrax yfir bestu flugvellina heldur í öðru sæti. Hamad alþjóðaflugvöllurinn í Doha í Katar toppar nú listann sem birtur var í gær en hann byggir á einkunnagjöf farþega. Í þriðja sæti er Incheon í Seoul en í næstu tveimur sætum eru …

Fyrsta skemmtiferðaskip ársins kom til Ísafjarðar um síðustu helgi, þýska AIDAsol með nærri í 2.200 farþega. Á sunnudag koma tvö skip með væntanlega 3.000 - 4.000 farþega. Það er farþegafjöldi undir öllum viðvörunarmörkum sem Ísafjarðarbær ætlar að fylgja í framtíðinni vegna komu skemmtiferðaskipa. Nýsamþykktar fjöldatakmarkanir gilda raunar ekki á þessu ári þar sem bókanir hafa …