Samfélagsmiðlar

Miklu ódýrari farmiðar til Ítalíu

trieste castello Miramare photo marco milani

Í lok maí hefst áætlunarflug milli Íslands og Trieste og í dag kostar ódýrasta farið, báðar leiðir, 23 þúsund krónum minna en þegar sala hófst á fluginu fyrir nærri einu ári síðan. Í lok maí hefst áætlunarflug milli Íslands og Trieste og í dag kostar ódýrasta farið, báðar leiðir, 23 þúsund krónum minna en þegar sala hófst á fluginu fyrir nærri einu ári síðan.
Flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu hafa lengi verið af skornum skammti og til að mynda verður Rómarflug WOW air og Vueling ekki á boðstólum í sumar. Áfram fljúga þó Icelandair og WOW air til Mílanó og í ár bryddar Primera Air upp á þeirri nýbreytni að fljúga héðan vikulega til Trieste á norðausturhluta Ítalíuskagans, rétt við landamærin að Slóveníu.
Sala á farmiðunum þangað hófst í júlí í fyrra og á þeim tíma kostaði ódýrasta farið, báðar leiðir, um 53 þúsund krónur líkt og Túristi greindi frá. Þá var ennþá tæpt ár í jómfrúarferðina til Trieste en núna, þegar sumarvertíðin er að hefjast, kosta ódýrustu sætin 14.999 kr. í nær allar brottfarir Primera air til Ítalíu í sumar. Heimferðirnar eru á sama verði og farmiði báðar leiðir er því á rétt um 30 þúsund krónur. Lægstu fargjöldin hafa því lækkað um 43 prósent frá því áætlunarflugið til Trieste fór í sölu. 
Hafa ber í huga að borga þarf aukalega 4.900 kr. fyrir innritaðar töskur hjá Primera Air.

Vel staðsett fyrir flakk

Sem fyrr segir er framboð á flugið héðan til Ítalíu lítið og aðeins stök leiguflug í boði til Slóveníu en frá miðborg Trieste eru aðeins 10 kílómetrar að landamærum landanna tveggja. Feneyjar eru svo einn og hálfan tíma frá flugvelli borgarinnar og staðsetning hennar býður upp á mörg tækifæri fyrir þá sem vilja keyra um þennan hluta Evrópu.
Og samkvæmt athugun Túrista þá eru kjörin á bílaleigunu við flugvöllinn í Trieste aðeins hagstæðari en í Mílanó. Leiga á bíl seinni partinn í júní kostar að lágmarki 20 þúsund en er tvöfalt dýrari fyrir þá sem verða á ferðinni seinni hlutann í júlí. Þeir sem vilja búa í sveitagistingu á Ítalíu hafa svo úr töluverðu að moða á vef Agriturismo.

 
Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …