Samfélagsmiðlar

Hellingur af ódýrum flugmiðum til Barcelona

Hjá bæði Norwegian og WOW air er hægt að finna lág fargjöld til Barcelona á fjöldamörgum dagsetningum.

barcelona Tyler Hendy

Það hefur verið róstursamt í höfuðborg Katalóníu síðustu mánuði. Mannskætt hryðjuverk var framið á Römblunni um miðjan ágúst og síðustu vikur hafa einkennst af mótmælum í tengslum við atkvæðagreiðslu um sjálfstæði Katalóníu. Ferðamenn halda þó áfram að streyma til Barcelona sem sést til að mynda á því hversu hátt hlutfall af gistingu í borginni er uppbókað næstu helgar. Af fargjöldunum héðan að dæma þá er eftirspurnin eftir flugi milli Keflavíkurflugvallar og El Prat í Barcelona samt ekki mikil. Þannig má finna farmiða, báðar leiðir, með Norwegian héðan til Barcelona á um fimmtán þúsund krónur í nær allar ferðir félagsins næstu vikur. Hjá WOW air eru lægstu fargjöldin aðeins hærri en þar eru líka flestar brottfarir á lágu verði.

Síðustu ár hefur Vueling boðið upp á heilsársflug héðan til Barcelona en félagið gerir hlé á Íslandsflugi sínu yfir háveturinn að þessu sinni. Norwegian og WOW eru því ein um flugleiðina næstu mánuði en sem fyrr segir þá hefur brotthvarf Vueling síður en svo orðið til þess að fargjöldin hafi hækkað.

Um mánaðarmótin breytir WOW air brottfarartímum í flugi sínu til Barcelona og í stað þess að leggja í hann frá Keflavíkurflugvelli klukkan 18 þá fara þoturnar í loftið níu að morgni. Þá er lent í Barcelona um kaffileytið en ekki um miðnætti eins og hingað til hefur tíðkast. Með þessari breytingu leggst af næturflug WOW frá Barcelona því nú verður flogið frá þaðan klukkan hálf fjögur og lent um kvöldmatarleytið á Keflavíkurflugvelli. Í tilkynningu frá WOW segir að þetta sé gert til að koma betur til móts við þarfir farþega sem vilja taka daginn snemma. Þotur Norwegian, á leið héðan til Barcelona, leggja í hann í hádeginu en brottför frá El Prat til Íslands er klukkan átta að morgni. Hér er hægt að bera saman fargjöld félaganna.

Smelltu til að skoða 3 hóteltilboð í Barcelona og hér til að bera saman verð á gistingu í borginni

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …