Samfélagsmiðlar

Farmiðinn kostar mun meira ef ferðalagið hefst á Íslandi

Talskona American Airlines segir ólíka verðlagningu á mismunandi svæðum vera ástæðu þess að fargjöld félagsins eru miklu hærri en það sem Icelandair og WOW air bjóða.

Það munu sennilega fáir íslenskir farþegar fljúga með American Airlines til Bandaríkjanna í sumar nema verðstefna flugfélagsins breytist.

Í sumarbyrjun hefja bæði íslensku flugfélögin og American Airlines áætlunarflug milli Íslands og Fort-Worth flugvallar í Dallas. Munurinn á fargjöldum félaganna þriggja er hins vegar verulegur og getur verið allt af þrefaldur líkt og Túristi greindi frá. Aðspurð um skýringu á þessu mikla mun þá bendir Martha Thomas, talskona American Airlines, á að félagið bjóði samkeppnishæf fargjöld fyrir þá farþega sem byrja ferðalagið í Dallas. „Við erum bandarískt flugfélag og Bandaríkin eru okkar stærsti markaður,“ bætir Thomas við en segir jafnframt að verðlagning flugfélagsins sé sífellt til endurskoðunar. „Það þýðir að fargjöld breytast reglulega og á hverjum markaði fyrir sig, hvort sem er í Bandaríkjunum eða á Íslandi, getur verðstefnan verið ólík.“

Í því ljósi má nefna að í dag kostar um 135 þúsund krónur að fljúga með American Airlines frá Keflavíkurflugvelli til Dallas dagana 8. til 14. júní. Farið er hins vegar á aðeins 81 þúsund krónur ef flogið er frá Dallas til Íslands. Munurinn er 54 þúsund krónur en til samanburðar kosta ódýrustu farmiðar Icelandair og WOW air rúmlega 60 þúsund á þessum sömu dagsetningum.

Að verðleggja flugmiða með ólíkum hætti eftir mörkuðum er ekki óþekkt í fluggeiranum en var algengara hér á árum áður. En það er ljóst að forsvarsmenn American Airlines, stærsta flugfélags í heimi, eru ekki að horfa til þess að Íslendingar nýti sér áætlunarflug félagsins í sumar. Með verðlagningunni fókus þeir á aðeins á bandaríska ferðamenn á leið til Íslands og svo þá sem gætu haldið áfram frá Keflavíkurflugvelli til Evrópu með samstarfsfélögum American Airlines, þ.e. Finnair, British Airways og Iberia.

 

Nýtt efni

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …

Gistinætur Breta á norðlenskum hótelum í janúar voru 422 talsins sem er rétt um tíund af því sem var í janúar árin 2018 og 2019 þegar breska ferðaskrifstofan Super Break bauð upp á pakkaferðir til Akureyrar frá nokkrum breskum flugvöllum. Tilkoma áætlunarflugs Easyjet frá London til Akureyrar hefur því ennþá miklu minni áhrif á gistigeirann …