Samfélagsmiðlar

Ein þekktasta fréttakona Bretlands lofar Bláa lónið

Það er ekki annað að sjá en að Íslandsferð Kay Burley í nóvember hefur verið vel lukkuð.

Hann var kaldur nóvembermorguninn sem Kay Burley, fréttaþulur Sky sjónvarpsstöðvarinnar, valdi til að heimsækja Bláa lónið. Hún segist því gengið skjálfandi í átt að vatninu en hafi náð kjarnhita um leið og komið var ofan í heitt lónið. Burley þessi segir frá Íslandsferð sinni í grein í breska blaðinu Daily Mail og það fer ekki á milli mála að Bláa lónið hefur verið hápunktur ferðalagsins. Ekki bara hitastig vatnsins heldur líka umhverfið í kring. Og Burley segir það fullvíst að hún muni minnast hins frábæra nuddtíma sem hún fékk í lóninu um aldur og ævi.

Fréttakonunni þótti það einnig til fyrirmyndar að starfsfólk Bláa lónsins bjóðist til að taka myndir af baðgestunum án þess að taka krónu fyrir. Hins vegar sveið Burley undan reikningnum á reykvískum bar þar sem hún pantaði sér gin og tóník og sömuleiðis var hádegismaturinn  of dýr að hennar mati. Hún áréttar því fyrir lesendum Daily mail að Ísland sé dýr áfangastaður jafnvel þó þar megi finna gistingu í öllum verðflokkum.

Burley lofar einnig gullna hringinn sem hún segir að bjóði upp á stórbrotið landslag. Hins vegar virðist norðurljósaferðin hafa reynt á þolinmæði hennar þó á endanum hafi sést örla fyrir ljósasýningu á himninum.

Skjámynd: Daily Mail
Skjámynd: Daily Mail
Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …