Samfélagsmiðlar

Icelandair snýr aftur til Baltimore og mætir þar WOW air

Flugfélagið sér hag í að bæta við ferðum til höfuðborgarsvæðis Bandaríkjanna og tekur því upp þráðinn á Baltimore-Washington flugvelli. En þangað hefur WOW air flogið síðustu ár.

Frá Baltimore.

Fyrir rúmum áratug lagði Icelandair niður áætlunarferðir sínar til Baltimore-Washington flugvallar en hóf svo að fljúga til Washington Dulles árið 2011. En báðir þessir flugvellir liggja í um 40 mínútna akstursfjarlægð frá höfuðborg Bandaríkjanna. Forsvarsmenn Icelandair sjá nú tækifæri í að hefja áætlunarflug á ný til Baltimore og mun félagið bjóða upp á reglulegar ferðir þangað frá sumarbyrjun og fram á haust samkvæmt tilkynningu frá félaginu. „Með fluginu til Baltimore (BWI flugvöll)  erum við að auka framboð okkar inn á hið fjölmenna Washington/Baltimore svæði, en við fljúgum nú þegar á Dulles flugvöllinn í Washington. Við lítum á þetta sem eitt markaðssvæði, þarna búa um 10 milljónir íbúa og höfuðborgin er að sjálfsögðu mikil miðstöð stjórnsýslu og viðskipta í Bandaríkjunum“, segir Björgólfur Jóhannson, forstjóri Icelandair, í tilkynningu.

Um 70 kílómetrar eru á milli flugvallanna tveggja og er þetta fjórða stórborgarsvæðið sem Icelandair þjónar með flugi á tvo flugvelli. Nú þegar er boðið upp á flug til JFK og Newark flugvallanna í New York, til Heathrow og Gatwick í London og til Charles De Gaulle og Orly flugvallanna í París.

Þegar WOW air hóf svo að fljúga til Bandaríkjanna í sumarbyrjun árið 2015 var Baltimore-Washington flugvöllur annar af tveimur áfangastöðum félagsins vestanhafs og á fyrri helmingi síðasta árs nýttu um 57 þúsund farþegar sé flug WOW á flugleiðinni. Til samanburðar flaug Icelandair með um 10 þúsund færri farþega milli Keflavíkurflugvallar og Washington Dulles samkvæmt tölum sem Túristi hefur frá Samgöngustofu Bandaríkjanna. Hins vegar framboðið hjá WOW air meira og sætanýting félaganna tveggja var nærri sú sama eða rétt um 80 prósent í ferðunum til og frá Washingtonsvæðinu.

Baltimore-Washington er ekki eina bandaríska flughöfnin sem bætist við leiðakerfi Icelandair á næsta ári því í gær tilkynnti félagið um nýtt áætlunarflug til Kansas City. Icelandair fer svo jómfrúarferðir sínar til Dallas og Cleveland í maí nk.

 

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …