Samfélagsmiðlar

Frá WOW til Icelandair og núna til WAB

Fyrrum yfirmaður leiðakerfis WOW air stoppaði stutt hjá Icelandair.

Daníel Snæbjörnsson fór um árabil fyrir leiðakerfi WOW air en í kjölfar gjaldþrots félagsins réði hann sig til starfa hjá Icelandair. Þar hluti af teymi sem ber ábyrgð á flugáætlun og vali á áfangastöðum þess flugfélags líkt og Túristi greindi frá í júní. Daníel hefur hins vegar nú þegar sagt upp starfi sínu hjá Icelandair. Það staðfestir Ásdís Ýr Pétursdóttir, upplýsingafulltrúi félagsins, í samtali við Túrista en hún segir Daníel þó enn við störf hjá Icelandair enda bundinn af ráðningarsamningi sínum.

Ásdís vill ekkert segja um hvert Daníel er á förum en samkvæmt áreiðanlegum heimildum Túrista þá hyggst hann ganga til liðs við þann hóp sem nú leggur drög að stofnun flugfélagsins sem kennt er við WAB. Þar hittir Daníel fyrir fyrrum samstarfsmenn sína í framkvæmdastjórn WOW air þá Svein Inga Steinþórsson og Arnar Má Magnússon.

Þeir þrír voru jafnframt allir hluti af þeim hópi sem koma átti að endurreisn WOW air sem Skúli Mogensen boðaði nokkrum dögum eftir gjaldþrotið í lok mars.

Þess ber að geta að Túrista tókst ekki að fá viðbrögð við þessum vistaskiptum hjá Daníel sjálfum né Sveini Inga hjá WAB.

Nú getur þú tekið þátt í að styrkja og efla útgáfu Túrista

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …