Samfélagsmiðlar

Miklu fleiri nýta sér ferðir Wizz Air

Farþegum ungverska lággjaldaflugfélagsins fjölgar ört og sætisraðirnar um borð verða sífellt þéttsetnari.

Þota á vegum Wizz Air í jómfrúarferð félagsins hingað til lands í síðasta mánuði frá Kraká í Pólland.

Eftir brotthvarf WOW air þá er Wizz Air næst umsvifamesta flugfélagið á Keflavíkurflugvelli. Í vetur munu þotur þessa ungverska lággjaldaflugfélags fljúga héðan til fimm pólskra borga auk reglulegra ferða til Vilnius, Riga, Búdapest, Vínar og London. Og það er ekki aðeins Íslandsflug Wizz Air sem eykst hröðum skrefum og til marks um það þá flutti félagið rúmlega 3,8 milljónir farþega í september sem er sautján prósent aukning frá sama tíma í fyrra. Að jafnaði voru um 95 af hverjum hundrað sætum um borð í þotum félagsins skipaðar farþegum sem er smá viðbót frá sama tíma í fyrra.

Nýverið tóku stjórnendur Wizz Air upp á því að birta mánaðarlegt uppgjör yfir losun gróðurhúsalofttegunda á hvern farþega félagsins. Niðurstaðan fyrir september var sú að losunin nam 56,9 grömmum á hvern kílómetra sem er samdráttur um 3,5 prósent á hvern farþega. Sú þróun skrifast meðal annars á þéttsetnari þotur og þá staðreynd að flugfloti Wizz Air er í yngri kantinum. Síðustu tólf mánuði hefur heildarlosun Wizz Air þó aukist um 14,5 prósent sem er í takt við aukið sætaframboð.

Þess má geta að stjórnarformaður Wizz Air og einn stærsti eigandinn er William Franke. Sá hinn sami og skoðaði kaup á WOW air síðastliðinn vetur.

 

 

Nýtt efni

Í febrúar léku þýsku fótboltaliðin Hansa Rostock og Hamburger Sport Verein (HSV) á heimavelli Hansa í Rostock. Bæði liðin eru gömul stórveldi á fótboltavellinum en eru nú í nokkrum öldudal og leika í annarri deild þýska fótboltans. Leikurinn endaði 2-2 sem voru auðvitað töluverð vonbrigði fyrir lið Hamborgar því þeir keppast við að komast aftur …

Útgerðir skemmtiferðaskipa virðast bjartsýnar um að fólk sæki mjög í siglingar á árinu. Ferðaþorstanum eftir innilokun Covid 19-áranna hafi ekki enn verið svalað. Þá kjósi margir, sem á annað borð hafa efni á því, verja fleiri ferðadögum á friðsælu floti um heimsins höf fremur en að olnboga sig í gegnum manngrúa borga og vinsælla ferðamannastaða. …

Það voru keyptar 390 þúsund gistinætur á íslenskum gististöðum í janúar eða 13 prósentum færri en í janúar í fyrra. Næturnar núna voru álíka margar og í janúar 2019 en það var í mars það ár sem rekstur Wow Air stöðvaðist. Gisitnóttum útlendinga á skráðum gististöðum, stór hluti heimagistingarinnar fellur þar ekki undir, fækkaði um …

Lilja Dögg Alfreðsdóttir

Vinna við aðgerðaáætlun í tengslum við ferðamálastefnu Íslands til ársins 2030 er langt komin. Birt hafa verið í Samráðsgátt drög að tillögu til þingsályktunar og óskað umsagna. Það kemur síðan í hlut Alþingis að vinna úr tillögum sem orðið hafa til í víðtæku samráði hagaðila í ferðaþjónustu - og ákveða síðan hvert skal stefna. Þær …

Þjóðarflugfélög Frakka og Hollendinga mynda samsteypuna Air France-KLM Group og hagnaðist fyrirtækið um 934 milljónir evra á nýliðnu ári. Sú upphæð jafngildir 140 milljörðum króna. Aldrei áður hefur þessi fransk-hollenska samsteypa skilað svona miklum hagnaði að því fram kemur í tilkynningu nú í morgun í tilefni af birtingu uppgjörsins. Þar kemur fram að stríðið á …

Karólínska háskólasjúkrahúsið í Stokkhólmi er það sjöunda besta í heimi samkvæmt árlegum lista bandaríska tímaritsins Newsweek. Þetta er fimmta árið í röð sem Karólínska er á lista yfir þau 10 bestu en Björn Zoëga hefur verið forstjóri sjúkrahússins öll þau ár. Björn sagði stöðunni upp nú í ársbyrjun og lætur af störfum í næstu viku. …

Þetta eru ískyggilegar fréttir fyrir Íslendinga og aðrar þjóðir landanna sem liggja að Norður-Atlantshafi. Það er hluti af kjarngóðu og upplýstu uppeldi allra landsmanna að heyra um mikilvægi Golfstraumsins - helst snemma í frumbernsku, og landsmenn eru minntir á mikilvægi hans reglulega út æviskeiðið. Golfstraumurinn liggur frá Karíbahafinu og hingað norður eftir og gerir það …

Lestarferð á fjölförnustu viðskiptaferðaleiðum Bretlands losar innan við helming af því CO2 sem jafn löng ferð með rafbíl gerir, samkvæmt útreikningum sem The Rail Delivery Group, hagsmunasamtök lestarfélaga þar í landi, hafa reiknað út og sagt er frá í The Guardian. Þar sem um er að ræða vistvænstu lestirnar, sem einungis ganga fyrir rafmagni, þá …