Samfélagsmiðlar

Hætta Íslandsflugi frá Bergen

Áætlunarflug til Íslands frá næst fjölmennustu borg Noregs er ekki hluti af sumaráætlun Norwegian.

Verk Ragnar Kjartanssonar fer ekki framhjá nokkrum manni sem til Bergen kemur.

Það var vorið 2014 sem Norwegian hóf að fljúga til Íslands frá Bergen en árin á undan hafði Íslandsflug þessa þriðja stærsta lággjaldaflugfélags Evrópu takmarkast við þrjár ferðir í viku frá Ósló. Þaðan fljúga þotur félagsins ennþá en aftur á móti er ekki gert ráð fyrir flugi milli íslands og Bergen í sumaráætlun Norwegian á næsta ári.

„Ég get staðfest að flugi okkar milli Bergen og Keflavíkur verður ekki haldið áfram sumarið 2020. Í takt við þá stefnumörkun okkar að leggja megin áherslu á arðsemi frekar en vöxt þá höfum við rýnt í leiðakerfið og gert á því breytingar. Af þeim sökum var tekin ákvörðum um að leggja niður flugleiðina milli Bergen og Keflavíkur,“ segir Andreas Hjørnholm, talsmaður Norwegian, í svari við fyrirspurn Túrista.

Þar með liggur fyrir að næsta sumar verður Icelandair eitt um flugið til Bergen. Flugáæltun félagsins gerir ráð fyrir daglegum brottförum til þangað yfir aðalferðamannatímann en um vorið og næsta haust verða ferðirnar ekki eins tíðar.

Íslandsflug Norwegian hefur tekið töluverðum breytingum síðustu ár. Nú í vetur heldur félagið uppi áætlunarflugi hingað frá Ósló, Barcelona, Alicante, Tenerife, Las Palmas og Madríd. Síðasta ferðin frá spænsku höfuðborginni er reyndar á dagskrá stuttu eftir áramót. Norwegian hefur líka spreytt sig á flugi hingað frá Stokkhólmi, Róm og London.

Nú getur þú tekið þátt í að styrkja og efla útgáfu Túrista

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …