Samfélagsmiðlar

Lofa heiðarlegum fargjöldum

Heimasíða WOW air er að taka á sig mynd og þar er nú að finna nánari upplýsingar um starfsemina.

Ný heimasíða WOW air.

Hjá hinu upprunalega WOW air stærðu stjórnendur sig af háum hliðartekjum á hvern farþega. Var þá horft til þess hve margir borguðu aukalega fyrir farangur og val á sætum um borð. Eins komust farþegar ekki hjá því að greiða bókunargjald upp á 999 krónur. Nýir eigendur vörumerkis WOW hafa ítrekað að þessi háttur verði ekki hafður á þegar WOW hefur sig til flugs á ný.

Á nýuppfærði heimasíðu félagsins er þessi stefna útskýrð nánar. Þar segir að í heimi WOW air (WOW world) þurfi farþegar ekki að hafa áhyggjur af yfirvigt eða farangurstakmörkunum. Í þeim heimi geti fólk líka tekið frá þau sæti um borð sem það vill án aukgreiðslu og matreiðslumeistarinn Roger Wiles mun svo tryggja góða næringu í fluginu.

Þetta eru svokölluð heiðarleg fargjöld að hætti WOW air (Honest fare). Þeim fylgir líka frítt netsamband í háloftunum og afþreying. Frasarnir WOW World og Honest Fares eru merktir sem skráð vörumerki eða ™ í texta heimasíðunnar.

Engar upplýsingar eru á vefsíðu WOW um hvert flugfélagið mun fljúga en ráðnir hafa verið til starfa framkvæmdastjórar á Ítalíu og Rússlandi. Auk þess er Magnús Magnússon nýr yfirmaður vöruflutningasvið félagsins.

Einnig ætlar félagið sér að hasla sér völl í Afríku samkvæmt því sem fram kemur á heimasíðunni.

Nýtt efni

Margir sem eru að basla í ferðaþjónustu fjarri höfuðborgarsvæðinu horfa öfundaraugum til Suðurlands, sem nýtur nálægðar við Keflavíkurflugvöll og Reykjavík - og státar af áfangastöðum sem ferðamenn sækjast eftir að heimsækja og hafa verið mjög vel kynntir síðustu áratugi.   Það er stöðugur straumur ferðamanna um Suðurland, meðfram „gullströndinni,“ sem hótelhaldarinn fyrir austan nefndi svo - …

Löngu áður en hið svokallaða „Bulletproof“ kaffi leit dagsins ljós settu Tíbetar smjörklípu út í morgunteið sitt til að byrja daginn á rjúkandi og næringarríkan hátt. Í köldu háfjallalofti Himalaja-fjallanna hefur þessi salti, rjómakenndi og hitaeiningaríki drykkur orðið að daglegri hefð sem er ómissandi í matarmenningu þjóðarinnar.Á máli heimamanna nefnist drykkurinn „po cha,“ sem einfaldlega …

Í nærri fimmtán hafa Icelandair og bandaríska flugfélagið Jetblue átt í samstarfi sem gerir viðskiptavinum þeirra kleift að kaupa tengiflug með hinu félaginu á einum miða og innrita farangur alla leið. Þannig getur farþegi sem ætlar héðan til Orlando í sumar keypt farið alla leið hjá Icelandair þó flogið sé með Jetblue seinni legginn, frá …

Aspasinn fyrirfinnst í þremur litbrigðum – hvítur, grænn og fjólublár. Hér er í raun um að ræða sömu plöntuna en afbrigðin hafa ólíka eiginleika og ræðst liturinn af því ásamt hlutfalli sólarljóss við ræktunina. Þetta næringarríka grænmeti er ein þeirra matjurta sem maðurinn hóf fyrst að rækta en elstu heimildir um aspasræktun eru um 2.000 …

Það voru vísbendingar um offramboð á flugi héðan til London og Frankfurt síðastliðinn vetur að mati stjórnenda Icelandair. Nú er hins vegar útlit fyrir nokkru færri brottfarir til beggja þessara borga á komandi vetri. Þannig hefur Wizz Air ekki lengur á boðstólum flug til Íslands frá London og þar með dregst framboð á flugi hingað …

Ferðaskrifstofur sem selja Íslandsferðir horfa nú í auknum mæli á eftir viðskipavinunum til Noregs þar sem verðlagið er skárra. Norskir ferðafrömuðir eru líka brattir í viðtölum þessa dagana og almennt sammála um að nýliðinn vetur hafi gengið vel og sumarið verði „dúndurgott" eins og það síðasta. Og opinberar tölur sýna að veturinn gekk vel í …

Þrotabú Wow Air hefur höfðað 11 riftunarmál vegna greiðslna til kröfuhafa flugfélagsins fyrir gjaldþrot þess í mars 2019. Fyrrum forstjóra flugfélagsins og eigenda, Skúla Mogensen, er stefnt til greiðslu skaðabóta í öllum þessum málum. Auk þess er farið fram á skaðabætur frá fyrrum stjórn fyrirtækisins í níu málum. Í stjórninni sátu Liv Bergþórsdóttir, sem var …

Þingmennirnir Jóhann Páll Jóhannsson (S) og Óli Björn Kárason (D) eru ekki bjartsýnir á að Alþingi nái að afgreiða þingsályktuntillögu Lilju Alfreðsdóttur (B), ráðherra ferðamála, um nýja ferðamálastefnu til ársins 2030. Þetta kom fram í máli þingmannanna í pallborðsumræðum á fundi Samtaka ferðaþjónustunnar í fyrradag. Ráðherrann tók líka þátt í pallborðinu og átti þar lokaorðin. …