Samfélagsmiðlar

Snúa aftur til Keflavíkurflugvallar næsta sumar og þá á nýjum þotum

Ekkert verður af daglegum ferðum American Airlines til Keflavíkurflugvallar í sumar. Aftur á móti ætlar félagið að snúa aftur á næsta ári og þá á Airbus þotum í stað Boeing.

Stjórnendur American Airlines biðu ekki boðanna þegar bæði WOW air og Icelandair hófu sölu á flugi héðan til Dallas í Bandaríkjunum. Í þeirri borg er höfuðvígi American Airlines og svaraði félagið þessari innrás íslensku félaganna með því að hefja Íslandsflug frá Dallas/Fort Worth flugvelli. Framboðið varð því gríðarlegt á þessari flugleið sem kom íslenskri ferðaþjónustu til góðs líkt og tölur frá flugmálayfirvöldum vestanhafs sýndu.

American Airlines hélt svo uppteknum hætti síðasta sumar en þá hafði Icelandair dregið sig tilbaka frá Dallas og WOW air gjaldþrota. Núna í sumar ætlaði American Airlines svo að færa Íslandsflug sitt frá Dallas til Philadelphia og þar með veita Icelandair samkeppni í þeirri borg. Ekkert verður þó af þessum ferðum í sumar vegna niðurskurðar hjá bandaríska flugfélaginu sem rekja má til kórónaveirukrísunnar.

American Airlines hefur notað Boeing 757 þotur í ferðir sínar til Íslands en nú ætla stjórnendur félagsins að leggja þessum gömlu þotum alfarið. Næsta sumar áformar American Airliens því að fljúga nýjum Airbus A321neo þotum hingað til lands og það daglega frá Philadelphia samkvæmt frétt flugsíðunnar Routes online.

Í Airbus þotunum eru 196 sæti eða tuttugu fleiri en í gömlu Boeing þotunum sem félagið notaði áður. Þar með eykst sætaframboðið umtalsvert. Sala á flugferðum sumarsins 2021 er þó ekki hafin á vef American Airlines.

 

 

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …