Samfélagsmiðlar

Hátt í níu hundruð farþegar eiga bókað far hingað með Icelandair

Á morgun kemst áætlunarflug til og frá landinu í fastari skorður enda opnar þá fjöldi Evrópuríkja landamæri sín á ný.

Það verða fleiri á ferðinni í Leifsstöð á morgun en verið hefur síðustu vikur.

Þotur Icelandair munu fljúga til tvisvar sinnum til Kaupmannahafnar á morgun og svo eina ferð til Óslóar, Stokkhólms og Frankfurt. Flugvélarnar munu allar snúa tilbaka til Keflavíkurflugvallar samdægurs.

Ferðirnar til Íslands, þennan fyrsta dag opinna landamæra, verða því fimm talsins. Og fyrir helgi voru rétt tæplega níu hundruð farþegar bókaðir í þær samkvæmt yfirliti sem sent var á starfsfólk Icelandair fyrir helgi og Túristi hefur séð.

Farþegar á leið úr landi á morgun eru nokkru færri eða tæplega sjö hundruð talsins samkvæmt yfirlitinu. Hafa ber í huga að þessar tölur byggja á bókunarstöðunni fyrir helgi.

Það stefnir engu að síður í að hluti af þotum Icelandair verði þéttsetnar á morgun. Þó verður að hafa í huga að vegna heimsfaraldursins og ýmissa ferðatakmarkanna þá má gera ráð fyrir að fjöldi farþega mæti ekki í flug næstu vikur og mánuði.

Eins og áður hefur komið fram á verður hægt að taka sýni úr allt að tvö þúsund farþegum á dag á Keflavíkurflugvelli. En auk Icelandair þá mun SAS fljúga eina ferð hingað á morgun frá Kaupmannahöfn og Atlantic Airways frá Færeyjum.

Þota færeyska flugfélagsins lendir á Keflavíkurflugvelli um kaffileytið en þá koma líka fjórar af fimm þotum Icelandair til landsins. Það má því búast við einhverri bið á þessum tíma dags eftir sýnatöku.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …