Samfélagsmiðlar

Óska eftir gististöðum til að hýsa ferðafólk í sóttkví

Það er óljóst hversu margir munu koma til landsins á miðvikudaginn þegar hertar reglur um sóttkví taka gildi. Nú er auglýst eftir gististöðum sem geta hýst hópinn.

reykjavik Tim Wright

Herbergi sem ætluð eru gestum í sóttkví þurfa að vera í sérálmu og gerð krafa um sérbaðherbergi. Einnig þarf að tryggja fimm daga birgðir á herberginu af handklæðum. salernispappír og sápu.

Allir þeir sem fljúga til landsins frá og með miðvikudeginum þurfa að fara í fjögurra til fimma daga sóttkví á milli skimana fyrir Covid-19. Almennt er gert ráð fyrir að þessar hertu reglur dragi úr áhuga ferðamanna á sækja landið heim.

Það liggur skiljanlega ekki fyrir hversu margir hætta við að koma til landsins vegna nýju reglnanna en ef flestir halda sig við ferðaplönin þá er ljóst að fjöldi fólks í sóttkví hér á landi margfaldast strax á miðvikudag.

Í dag eru nefnilega ríflega fimm hundruð einstaklingar í sóttkví samkvæmt Covid.is. Aftur á móti voru um þrjú þúsund manns skimaðir við landamærin í gær. Ef álíka margir koma til landsins hvern dag í næstu viku þá verða ríflega tíu þúsund manns komnir í sóttkví um helgina.

Og stærsti hluti þeirra þá ferðamenn og nú auglýsir Ferðamálastofa eftir gististöðum sem eru tilbúnir til að taka á móti gestum sem þurfa í sóttkví.

Á heimasíðu stofnunarinnar segir að herbergi sem ætluð eru fólki í sóttkví þurfi að vera í sérálmu eða á hæðum þar sem aðrir gestir dvelja ekki. Einnig er gerð krafa um sérbaðherbergi og tryggja þarf fimm daga birgðir á herberginu af handklæðum, salernispappír og sápu.

Öll þjónusta við ferðafólkið fer fram við herbergisdyr og starfsfólk má ekki fara inn í herbergin. Gestirnir sjálfir eru svo ábyrgir fyrir öllum greiðslum til gististaðarins.

Nánari upplýsingar eru á heimasíðu Ferðamálastofu og þar geta gististaðir skráð sig í verkefnið.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …